ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-03-2010, 21:26   #839
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ksvisawa อ่านกระทู้
พี่ๆ เจไม่โบ เกียร์โฟเดิม ใช้เพืองท้ายอะไรกันครับ ของผมรู้สึกเกินๆออกตัวอืดปลายไม่ไหล
-รบกวนด้วยครับ
ใช้เครื่องรุ่นไหนอยู่ล่ะครับ และเฟืองท้ายเดิมเท่าไหร่ บอดี้หนัก ๆ อย่างสปอร์ตไรเดอร์ขั้นต่ำต้อง 4.5 ขึ้นไปครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ modXv4 อ่านกระทู้
รถผมยังไม่เรียบร้อยเลยครับ หน้าปัดยังโชว์ไฟเครื่องขึ้นมาอยู่ตั้งแต่วันจัน วันนี้จะเข้าไปดูน่าจะเสร็จแล้วนะ แต่ได้ลองขับแล้วก็โอเคดีครับ แต่ไม่ชินกับเกียร์ออโต้ยังไงไม่รู้ มีเรื่องอยากถามเพื่อนๆ ในบอร์ดนะครับ ผมจะเอายางอะไหล่ไปแขวนไว้ข้างหลัง เพราะจะเอาถังแก็สลงล่าง อยากติดที่แขวนยางแบบเป็นเพลายื่นขึ้นมาจากกันชน เห็นว่ามันจะไม่มีเสียงดัง ผมเคยนั่งรถ สปอร์ตไรเดอร์ ที่แขวนยางไว้ข้างหลังเสียงดังน่ารำคาญมาก รบกวนในบอร์ดแนะนำร้านมีของ และติดตั้งให้ด้วยสิครับ มีแบบมือสองด้วยจะดีมากมาย เลย เพราะเสียเงินติดแก็สอีก รบกวนด้วยนะครับ
ของผมก็รอคิวอยู่ยังไม่เห็นคุณเคโทรมาเลยเหมือนกันคร ับ

ส่วนบานสวิงท้ายเดิมถ้าปิดแน่นสนิทดีไม่น่ามีเสียงนะ ครับ ของผมปิดสนิทก็แน่นดีไม่มีเสียงก๊อกแก๊กแต่อย่างใด

ส่วนกรณีมีเสียงต้องลองเช็คลูกยางดู มันจะมีระยะยืดยุบได้ ถ้าประตูถูกปิดสนิทลูกยางมันจะยุบตัวและยันกับคานยึด แน่นพอดี

บางครั้งลูกยางมันแข็งเวลาปิดดูเหมือนแน่นแต่มันยังไ ม่แน่นเพราะลูกยางมันยันไว้ทำให้เวลาวิ่งมีเสียงก๊อก แก๊กได้ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
มีคำถามบ้างครับ

ช่วงล่างด้านหน้าผมได้เปลี่ยนลูกหมากหน้าทั้งหมดเเล้ ว

ที่นี่มันก็ยังรู้สึกหลวมๆร่อนๆ พวงมาลัยมันมีช่วงระยะฟรีเยอะ เจอลมเเรงๆมันเหมือนรถปลิวๆ เจอถนนที่ไม่เรียบเดียวเทซ้ายเทขวา มันต้องหักพวงมาลัยซ้ายขวาเพื่อรักษาระยะให้รถวิ่งตร งเยอะ

ผมต้องไปแก้หรือเปลี่ยนอะไหล่ช่วงล่างหน้าตัวไหนเพิ่ มเติมครับ

ขอบคุณครับ

คุณหนุ่มลองเช็คโช๊คอัพกันสะบัดดูครับ ว่ามันยังหนืดดีอยู่หรือเปล่า เพราะโช๊คอัพหมดสภาพก็ทำให้ร่อนได้ครับ

ส่วนระยะฟรีของพวงมาลัยเยอะ ลองตั้งระยะดูครับ ตั้งได้สองจุด ที่ประปุกตัวเพาเวอร์ และยอยที่สวมกับแกนพวงมาลัยในห้องโดยสารอยู่ด้านบนแป ้นเบรก

มันจะเป็นลักษณะสวมอยู่คลายน๊อตยึดและลองตั้งระยะใหม ่ดูครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)