ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-04-2012, 20:57   #71
nontasit
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nontasit

Car Brand: Volvo v70 2.3T
Engine Type: 2.3T
คะแนน: 18 nontasit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civil van อ่านกระทู้
ไซโคลน อยากเปลี่ยนช่วงล่าง แบบว่าดิสก์เบรคหน้าของปาเจโร่โชกุน กับ เฟืองท้าย 4.5 ปาเจโร่โชกุนพร้อมดิสก์หลัง หรือเฟืองท้ายอีซูสุทรูเปอร์ดีครับ แนะนำหน่อยครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eak239 อ่านกระทู้
ขอรายละเอียดการแปลงเบรคหน้า-หลัง ไซโคลนหน่อยครับ แล้วเบรคหลังยังใช้เบรคมือได้อยู่ไหมครับ ไว้เป็นแนวทางครับ อยากเห็นสภาพล่าสุดแต่งไปถึงไหนแล้วครับ ติดตามดูมาตลอดครับชอบงานเรียบร้อยดี
เบรคหน้า aristo เอาจานไปเจาะ 6 รู แปลงขายึด caliper ใหม่ทำจากเหล็กหนา ดูมั่นคง เบรคหนึบมาก ก่อนเคยใช้ skyline r 32 ผมว่า aristo หนึบสุดๆ มีคันใหม่อยากแปลง aristo ใส่เลย ส่วนเบรคหลังใช้คานเดิม กลึงดุมใส่จานดิสหลัง ทำขายึด caliper ใหม่ เบรคมือใช้ไม่ได้ เข้า P แทน เบรคหนึบใช้ได้
ส่วนเพลาหลังเอา ปาเจโร่ ทรูปเปอร์ มาใส่ได้ ต้องหาช่างมีประสบการณ์หน่อย จบ ของผมแปลงหลังครั้งแรกช่างทำชุ่ยมาก เบรคไม่อยู่ แทบตาย เข็ดเลย ลองดูครับ
มีปัญหาปรึกษาได้ครับ ปัจจุบันรถขายไปแล้ว กำลังหาบอดี้ใหม่วางเจอยู่ กะแนวครอบครัว กะว่า 2 โบ หรือ 2 โบ วีีวี โทรมาได้ครับ 0818481588 ยินดีครับ
เป้ ครับ
nontasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nontasit For This Useful Post:
Eak239 (02-04-2012), tatizoodlor (14-03-2016)