ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-10-2010, 18:31   #1109
pudrom
Senior Member

รูปส่วนตัว pudrom

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2j-vvti
คะแนน: 0 pudrom is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ของผมไม่เป็นครับ

ปกติน๊อตตั้งระยะวงเลี้ยวถ้าเลี้ยวสุดมันจะไปยันกับห ัวน๊อตพอดีก็อาจ ถ้าเลี้ยวแล้วกระแทกแรงก็อาจทำให้มีเสียงได้

เช็คโช๊คอัพกันสะบัดดูด้วยครับ หมดสภาพไปหรือยังเพราะยางใหญ่ ถ้าไม่มีกันสะบัดช่วย

เวลาวิ่งด้วยความเร็วอาจจะทำให้รู้สึกกระพือได้

และพวก ขาไก่ ชุด ลูกหมาก ได้เช็คบ้างหรือเปล่าครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
ลองเช็คตามที่คุณวุฒิว่าไว้ครับ
ผมผ่านมาแปดปีแค่ลูกหมากกล้องยาหลวม หน้ารถมันไม่ค่อยนิ่ง มีเสียวดังเบาๆเวลาลงหลุม พึ่งเปลี่ยนไปเมื่อวานนี้ ส่วนอื่นยังดีหมด สองแสนกว่าโลแล้ว ทนดีเหมือนกัน

ตอนวางเครื่องบางอู่ถอดโช๊คกันสะบัดออกเพราะมันติดแค ร้งน้ำมันเครื่อง(สำหรับเจแคร้งหน้า)แล้วไม่ทำหูติดต ั้งกลับเข้าไปใหม่ หน้าจะไวและเบาเกินไปตอนใช้ความเร็วสูง ขนาดกันสะบัดเดิมเจอยางใหญ่ ยังต้องเพิ่มโช๊คกันสะบัดเลยครับไม่งั้นเอาไม่อยู่
รายงานผลเพิ่มเติมครับ ไปจัดการมาแล้ว ลูกหมากปีกนกบนและล่าง หมดสภาพครับ แต่อันนั้นเห็นชัดเจน แต่เจ้าโช๊คกันสะบัด มันตายครับ มิน่า ทำไมเวลาเลี้ยว แล้วมีอาการขึนร่วมด้วย สั่งอะไหล่แท้เบิกห้างทั้งหมด รวมค่าแรง หมดไป 7XXX ครับ ตอนนี้ยังมีอาการแกว่งนิดๆ แต่ไม่มากจนรู้สึกรับไม่ได้ ก็น่าจะพอใจสุดๆแล้วครับ น้าวุฒิ ตอนแรกผมจะเปลี่ยนไปใช้บู๊ตยูรีเทนด้วย รา้นเขาบอกว่า ใส่แล้วเสียงดังเอี๊ยดอ๊าด มากกว่าเดิม อยากเงียบใช้ยางดีกว่า ถามว่าจริงไหมครับ ขอบคุณข้อแนะนำทั้งสองท่านด้วยเน้อ
pudrom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to pudrom For This Useful Post:
sompol (02-10-2010), กัมพ์ (22-04-2011)