ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-01-2009, 20:17   #183
deaw8329
Junior Member

รูปส่วนตัว deaw8329

Car Brand: MITSU G-WAGON
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-i
คะแนน: 0 deaw8329 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกjz อ่านกระทู้
วางได้ครับ แปลงแท่นครื่อง ชนเกียร์ ก็น่าจะok.น่ะครับ
ชนเกียร์เดิมได้ด้วยหรอครับ เห็นร้านบอกว่าต้องเอาตัวยึด 4WD ออก ไม่เช่นนั้นจะติดตรงกรองน้ำมันเครื่อง ไม่ค่อยมีความรู้อ่ะครับ แต่ใจจริงก็กะจะเอาออกเปลี่ยนเป็น auto อยู่แล้วอ่ะครับ ตัวเดิมมัน M/T ใช้งานบ่อยเมื่อยขาครับ

ถามนิดนึงครับ ระบบ ABS กับ Airbag ยังจะใช้งานได้ปกติมั้ยครับ หลังวางเครื่อง
deaw8329 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม