ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-03-2008, 18:14   #1
o-ja w123
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 o-ja w123 is on a distinguished road
อยากจะถามเรื่องหม้อต้มจ่ายไม่พอ

มีเรื่องอยากจะรบกวนพี่ๆนิดหนึงครับ
1. เราจะรู้ได้ยังไงว่าหม้อต้มนั้นจ่ายแก๊สพอกับเครื่อง เราอะครับ (ตอนนี้ใช้1J GE)
2. แล้วถ้าหม้อแกสจ่ายไม่พอจะเป็นไรไหม เครื่องจะเสียหรือเปล่า หรือว่าแค่วิ่งไม่ออก

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ คือผมไปเปลี่ยนหม้อต้มแก๊สมาใหม่ของtomasatto แล้วมันมีติ้กเกอร์แปะ 140hp ผมลองถามเขาแล้วว่ามันจะพอหรอครับ เขาบอกว่าตัวนี้เขาเจาะรูอะไรก็ไม่รู้ แบบโมให้แล้ว แต่ผมลองวิ่งดูแล้วมันวิ่งไม่เท่าหม้อตัวเดิมครับ ของเดิมเป็น auto gas ครับ เสาร์นี้ว่าจะไปหาช่างอะครับ ถ้าเกิดไม่มีผลเสีย สมมุติผมใช้ตัวนี้มันจะประหยัดแก๊สกว่าใช่ปะครับ

ถามเยอเเล้ว ขอฝากด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
o-ja w123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม