ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-12-2009, 11:48   #16
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blitz jz อ่านกระทู้
ถ้ารถโหลดไม่มาก เเละพูดถึง โช้คหน้า

กับ KYB ultra ทอง เบิกใหม่ก็จบนะครับเอาตรงรุ่นเลยนะครับ ถ้าโหลดไม่เยอะ เคยเจอมากล้วโช้คมันยันเลยเอา อีกรุ่นกระบอกที่สั่นกว่ามาเปลี่ยนหูล่าง งานเข้าเลย ใส่เสร็จเอารถลง แตกเลย
เพราะว่า ตัวโช้ค TFR กับ ไมตี้ กระบอกทอง ของ TFR จะสั้นกว่าครับ

เพราะฉะนั้นเอาตรงรุ่นดีกว่า จบราคาอยู่ 3500 โดยประมาณ

ส่วนหลัง HK เอามาเเปลงอย่าเลยครับ

มีงบประมาณ ผมว่า เลือกเร่นโช่ก็ได้ ราคา ต่อคู่ นะครับเบิกใหม่ ราคาพอกันกับ KONI เลยอะครับ แต่ถ้าหา KONI ได้ก็ จบครับ ผมก็ใช้อยู่คู่หลัง KONI ขับสบาย ปรับนิ่มสุด ถ้าเจอ KONI กระบอกใหญ่ ด้วยยิง่ดี
คุณแมนสรุปถ้า KYB ทองเนี่ยโหลดประมาณ 2 นิ้วใช้ตรงรุ่นได้เลยใช่ไหมครับ ไม่มีปัญหายันใช่ป่ะ Thanks, อ้อ...ได้ยินมาว่ามันมี lot ที่มีปัญหารั่วเหรอครับ แล้วต้อง Thailand หรือ Japan เอ่ย
blitz jz (18-12-2009)