ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2009, 16:21   #1
BOYZ
Junior Member

Car Brand: VOLVO
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 BOYZ is on a distinguished road
ขอคอมเมนต์ติดแก็ส 2jz Ge Atด่วนครับ

เนื่องจากวางเครื่องแล้วแก้ปัญหามานาน 3 เดือนได้ เฮ้อกว่าจาเสร็จ ตอนนี้ต้องการติกแก็สครับ กำลังดูอยู่ว่า เอาแบบดูดหรือว่าแบบหัวฉีดดี รายละเอียดที่ได้

ระบบดูด 15000 บาท ช่างบอกว่ากินแก็ส เท่ากับหัวฉีด (ไม่รู้จิงป่าว)แต่ให้กำลังน้อยกว่า ไม่จุกจิก แค่จูนแก็สให้เป็น
หัวฉีด 33000 บาท ช่างว่าขับเหมือนน้ำมัน ไม่จุกจิกเหมาะกับคนที่ไม่รู้เรื่องแก็สเท่ารัย แต่เมื่อเสียต้องซ่อมแพงครับ (ช่างบอกว่ากว่ามันจะเสียก็นานมาก)

อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆๆหน่อยครับว่าควรจาติดแบบใหนดีต ัดสินใจไม่ถูกจิงๆๆ
BOYZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม