ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-07-2008, 16:47   #2
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ทำไมแบ็คอะครับ ????

คือถ้าบ่อยๆ แต่ไม่แรงก็ไม่เป็นไรมากหรอกครับ .... เพียงแต่ว่า มันจะเป็นสาเหตุทำให้รถเกิดไฟไหม้เท่านั้นเอง (น่ากลัวไหมล่ะ)

แบ๊คไฟเนี่ย มันจะเกิดประกายไฟในท่อ Id เป็นลูกๆ มากน้อย อยู่ที่ปริมาณแก็สกับอากาศในท่อ Id .. ฉะนั้น ถ้าเกิดการแบ๊คไฟแรงๆ เช่น แบ๊คขณะที่เราคลิกดาว์นแรงๆ ก็จะเกิดลูกไฟขนาดใหญ่ ในท่อ Id และลามมาถึงกรองอากาศ ... และถ้ากรองอากาศเกิดติดไฟ ..... ทีนี้ก็ยาวครับ ...

ประมาณเนี้ยล่ะครับ ...

แก้อย่าให้มันแบ๊คเลย ดีที่สุดครับ ...
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม