ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2009, 16:47   #19
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
ถ้ากล่อง ECU มีปัญหานี่แย่เลย เสียตังอีกแล้ว ถ้าจำไม่ผิดเบอร์กล่อง ECU ของผมจะเป็รุ่นเดียวกับน้ามูนเลยครับ 3A110 หรือ 3A310 นี่แหล่ะครับ
แล้วอย่างงี้ผมควรไปหาที่ wiring ใหม่ทั้งระบบเลยดีกว่าหรือป่าวครับ ถ้ากล่องเสียจริงๆผมวางเครื่องใหม่เลยดีกว่ามั้งครับ น้ามูน เหนื่อยกับการซ่อมมันมากๆแล้วอ่ะครับ ขอบคุณน้ามูนมากๆนะครับที่เสียเวลามาวิเคราะห์ปัญหาข องรถผม

ลืมบอกเลยครับ เรือนไมล์ของผมเปลี่ยนมาใช้ของ 1jz vvt-i แบบเข็มแล้วนะครับ
อาการที่บอกมานี้ ถ้าเป็นที่กล่องเสีย น่าจะซ่อมได้ โดยใช้งบในการซ่อม ไม่กี่ร้อยบาทครับ ไม่ต้องถึงกับ วายริ่งสายไฟใหม่หรอกครับ

ยกเว้นแต่ว่า กล่องไม่เสีย แต่วายริ่งผิดพลาดมา นั่นแหละครับ ยุ่งหน่อย สางแหที่ยุ่งๆมานั้น ยากกว่า ทำแห ใหม่เสียอีกครับ

ส่วนเรื่องเรือนไมล์ เป็นแบบ 1jz vvt-i แบบเข็ม ก็ไม่ได้ เกี่ยวกับ Output ของ SP1 ที่ออกมาจากกล่อง ECU หรอกครับ สรุปก็คือ ไม่ต้องใช้กล่องแปลงสัญญาณครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 19-12-2009 เมื่อ 17:34.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Moonlight For This Useful Post:
one1one1 (19-12-2009)