ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-12-2009, 23:40   #10
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
ง่ายที่สุด ได้ไปทำอะไรเกี่ยวกับการรื้อเครื่อง ติดตั้ง gas หรืออะไรก็ตามที่เกี่ยวกับบริเวณสายคันเร่งหรือเปล่า ครับ...ถ้าทำก็ลองเช็คสายคันเร่งกับสาย kick down อยู่ถูกที่หรือเปล่าครับ สลับกันหรือคล้องผิดจุดก็กระตุก...ผมโดนมาแล้ว ปรากฎว่าช่าง gas ใส่สาย kickdown ผิดตำแหน่ง

ถ้าสมมุติว่าใส่ผิดแล้ว การกด kick down มันจะผิดปกติไปไหมครับ
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม