ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-08-2009, 11:03   #649
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
คุณ WK Rancho XL ปรับไว้หน้าเท่าไหร่หลังเท่าไหร่ครับ ของผมด้านหน้าปรับไว้ระดับ7 วิ่งสบายแต่เร็วๆแล้วโยนขึ้นลงเวลามีถนนเป็นแอ่งเว้า สูงต่ำแบบกระทันหัน พอปรับไว้ที่ระดับ 8 วิ่งทางไกลดี แข็งนิดๆหน้าไม่โยน แต่วิ่งในเมืองค่อนข้างสะเทือนเวลาลงหลุมหรือผ่านรอย ต่อถนน.....แนะนำหน่อย

ของผมเป็น Rancho RS9000 ปรับ 5 ระดับรุ่นเก่าครับ

แต่ผมจะปรับใช้แค่เบอร์ 3 กับ 4

ปรับเบอร์ 3 เอาไว้ขับเรื่อย ๆ นุ่มหนึบไม่กระด้างมาก

เบอร์ 4 ขับเร็วหรือคนนั่งเกือบเต็ม จะกระด้างหน่อย

ก่อนนี้ผมเคยใช้แหนบแผ่นเดียวอยู่ วิ่งนิ่มดีแต่เจอปัญหาอาการโยนเวลาลงคอสะพาน หลังจากติดแก๊สแล้วมันหนักขึ้นเลยเอาแหนบเดิมมาใส่แล ะถอดแหนบบรรทุกออก

นิ่มใกล้เคียงกับแหนบแผ่นเดียวอาการโยนน้อยลงช่วงล่า งแบบรถกระบะต้องทำใจครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonballz อ่านกระทู้
วางเรียบร้อยแล้วครับ แล้วเอาไปลองที่สนามระยะ 402 m แล้ว เวลายังไม่น่าพอใจ
เพราะยังไม่สมบูรณ์มาก คราวหน้าจะไปลองใหม่ เวลาน่าจะดีขึ้น

รถผมตอนซื้อมา เบาะแถวสามพับไม่ได้เลยครับ แข็งทื่อ ตอนนี้รู้ร้านทำเบาะแล้ว ราคา พันห้าครับ รวมค่าแรงเดี๋ยวปรับเครื่องเสร็จค่อยไปทำ
ยินดีด้วยครับ เรียบร้อยเมื่อไหร่ นำรูปมาโชว์กันบ้างนะครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
CHAI-ENERGY-DEDE (21-09-2009)