ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2009, 03:44   #3
badcompany
Junior Member

Car Brand: BENZ 190E
Engine Type: 2JZ VVTI
คะแนน: 0 badcompany is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ easy casting อ่านกระทู้
1.ท่อไอเสีย มีทั้งวัสดุเหล็กธรรมดา เหล็กซิ้งค์ สแตนเลส ตามงบประมาณเครื่องไม่โบ ก็ 2.2 นิ้วจากท่อร่วมถึงพักกลาง พักกลางใส้เยื้อง จากพักกลางก็2.4 หรือเขาเรียกกันว่า2นิ้วครึ่งยันปลาย พักปลายตามชอบใส้ตรง ก็ดังหน่อย ใส้ดัด ดังน้อยหน่อย หรือ ใส้คู่ ปลาย 2รูใบใหญ่เสียงนุ่มก็เท่ไม่เบา สำหรับบอดี้นี้ (อ้อของทุกอย่างก็ต้องดูคุณภาพและยี่ห้อตามด้วยนะครั บ)
2+3+4. แหมถ้าอยากได้โบทำไมไม่วางโบไปเลยครับ เซ็ท มันไม่เนียนแน่ครับ ไม่แนะนำ มีผลเสียแน่นอน เพราะเครื่องไม่โบรับแรงบูสมากไม่ได้แน่ ขับได้ครับแต่ไม่ทน
แต่ถ้าผมแนะนำนะครับ เซ็ทเฟืองท้ายใหม่ เป็นซะ 4.3-4.5 ผมว่ามันก็ฟื้ดฟ้าดแล้วนะครับ เครื่อง 2 เจ วีวี นี่มันก็ไม่ทามมาดานะครับ แต่เอ้ลองดูเฟืองท้ายเดิมก่อนจะดีกว่ามั้ย การขับตอนนี้เป็นงัย ต้นอืดมั้ย ปลายเป็นงัย ฟิลลิ่งการขับขี่สไตล์ไหน ใช้ในเมืองหรือเดินทางไกลบ่อยๆ หลายปัจจัยครับ ไม่ใช่ว่าทำไปแล้วทุกอย่างมันจะเฟอร์เฟ็คไปหมดนะครับ ค่อยๆ ไล่ครับ ทุกอย่างมันจะแรงขึ้นเอง
ขอบคุณมากครับ

คือว่ารถคันนี้ผมเพิ่งได้มาน่ะครับ โดยส่วนตัวผมไม่เคยเล่นอะไรที่มากกว่าเครื่องของรถโฟ ล์คเลยครับ เมื่อมีเหตุจำเป็นต้องเปลี่ยนมาใช้คันนี้เลยต้องขอคว ามช่วยเหลือจากผู้รู้ในเวปนี้ คือด้วยนิสัยผมก็ประมาณว่าชอบขับรถเร็ว (เฉพาะเวลาขับคนเดียวนะครับ) แต่มีนิสัยเสียคือไม่ค่อยชอบให้มีรถมาขับจี้ตามหลังพ อโดนจี้ก็อยากจะฉีกไปเลยแบบว่ามันกดดันน่ะครับ ผมรู้สึกว่าเวลาคิ๊กดาวน์มันไม่ทันใจ เท่าที่รู้มารถคันนี้เฟืองท้ายเป็น 4.3 limited จาก skyline เรื่องที่ฟิลลิ่งเป็นไงนี่ตอบยากครับเพราะเมื่อก่อนข ับรถเต่าแรงๆ ด้วยความที่รถมันเบามันเลยขับสนุกกว่า แต่พอมาเป็นเบ็นซ์แล้วมันรู้สึกว่าหนักๆ หรืออาจเป็นเพราะผมไม่คุ้นก็เป็นได้นะ ถามว่ามันเร่งปรู๊ดปร๊าดมั๊ย ตามความรู้สึกส่วนตัวผมว่าก็โอเคในระดับนึง แต่ในความเป็นจริงผมก็ว่ามันน่าจะได้ปรู๊ดกว่านี้อีก ซักหน่อย แต่ที่คุณบอกมาก็น่าสนใจเรื่องท่อไอเสียผมอาจจะลองทำ ดูก่อนเป็นอันดับแรกก็ได้ครับ แล้วเดี๋ยวจะมารายงานผลครับ
badcompany is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to badcompany For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011)