ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2009, 21:25   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ton w123 อ่านกระทู้
1j-ge ฝาดำ วางใน w123

เช้าๆสตาร์เครื่องก็ ปกติ วอร์มเครื่องให้ เปิดแอร์ก็ชดเชยรอบให้ครับ

แต่ชอบมีปัญหาตอนร้อนๆ แบบว่า เราขับรถไป 7/11 ลงไปซื้อของแปป หนึ่ง แล้วขึ้นมาสตาร์เครื่องใหม่ คราวนี้ละครับ สตาร์ยาก สตาร์ยาวด้วยครับ พอสตาร์ติดก็รอบเครื่องปกติ แต่ถ้าเราสตาร์แล้วเร่งเครื่องรอบ สูงๆ มีควันออกดำๆ ออกมาจากท่อไอเสียครับ

ผมลองเปลี่ยน
1.หัวเทียนก็เปลี่ยนใหม่แล้ว
2.ปั๊มติ๊กของใหม่เลย ของ benz

อาการแบบนี้ เกิดจากสาเหตุ อะไรเหรอครับ
อาการที่บอกมานั้น เป็นเพราะหัวฉีดรั่วครับผม (มั่นใจ 100%ครับ)

จากที่เล่ามาทั้งหมดนั้น มีข้อบ่งชี้ทุกทิศทุกทางมาที่หัวฉีดทั้งหมดเลยครับ เช่น
หัวฉีดรั่ว จะสตาร์ทติดยากตอนเครื่องยนต์ร้อน
เวลาเหยียบคันเร่ง การเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ เพราะหัวฉีดรั่ว จะมีควันดำ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 15-10-2009 เมื่อ 21:28.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม