ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-10-2008, 02:20   #14
SPEEDKILLS-940-1J-GTE
Senior Member

รูปส่วนตัว SPEEDKILLS-940-1J-GTE

คะแนน: 18 SPEEDKILLS-940-1J-GTE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing อ่านกระทู้
จากที่อ่านๆดู น่าจะใช้ลองล้อ(อะแด๊บเตอร์)แบบที่มีน็อตตัวผู้ออกมา อีกชุดนึง ไม่ใช่แบบที่เป็นแผ่นลองล้ออลูมิเนียม(สเปเซอร์) ให้ดีต้องเริ่มต้นทำตั้งแต่บัดนี้ครับ
1. ถอดล้อ เอาอะแด๊บเตอร์ออกมา ดูว่าแหวนกลาง กับรูแมค น็อตกับรูน็อตแมค เท่ากันมั้ย
2. ดูที่ตัวอะแดปเตอร์ว่าน็อตที่ใส่ไปเป็นยังไง ตีอัดเข้าไป หรือใส่เข้าไปแล้วเชื่อมติด
3. เอาน็อตออกมาให้หมด แล้วไปร้านอะไหล่เปลี่ยนเป็นของแท้ให้หมด ตัวนึงประมาณ 50 บาทขึ้นไปไม่มีหัวนะครับ ถ้ามีมาทั้งชุดพร้อม ของเทียมชัวร์
4. ลองใส่ดูครับ
ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย ขับอย่างเดียว คือตอนที่ร้านเอาล้อออก เค้าก็เอาตัว สเปเซอร์ ออกมา ตัวนี้ ผมทำเสริมให้ยื่นออกมาจากของเดิม 1.5 นิ้ว เพื่อให้ล้อหลังมันดูยื่นๆอ่ะครับ ส่วนน็อตน่าจะเป็นแบบตีอัดเข้าไป เปลี่ยนแล้ววันนี้อีก 2 ตัว = เปลี่ยนใหม่หมด 5ตัว เพราะที่เคยขาดนั้น จะเป็นตัวเก่าที่ติดมากับตอนสั่งทำสเปเซอร์ ขาดมาแล้วทั้งหมด 4 ตัว เหลืออีกตัวที่มันยังไม่ขาด ก็เลยเปลี่ยนใหม่ซะเลย
SPEEDKILLS-940-1J-GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม