ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-08-2011, 07:46   #3
ทวิท
Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1J-GE-vvti
คะแนน: 0 ทวิท is on a distinguished road
รถผม 1JZ-ge-vvti + Gas Mixxer in Cameo เหมือนกัน
ขนาดยาง ๒๓๕-๗๕-๑๕ เฟืองท้ายเดิม ท่อไอเสียหม้อพักเดิม

วิ่งนอกเมือง ความเร็วเฉลี่ย ๑๐๐ ถึง ๑๒๐ ไม่เกินนี้
ไม่กดไม่กระแทก ตามแนวทางคุณพ่อลูกสอง ภรรยา๑ คน แต่แอบมันบ้างถ้ามีใครมากระตุก
ก็ตกประมาณ ๗ ถึง ๘ กิโลเมตร/ลิตรครับ
ประมาณ ๑.๖ ถึง ๑.๘ แล้วแต่ราคาแก๊ส
เป็นตัวเลขคร่าวๆ ที่ผมพอจะได้นะครับ

ยังไม่เคยทำได้ประหยัดกว่านี้
ไปต่างจังหวัดทีก็ต้องมีสำภาระไปฝากแม่ยาย ขากลับก็ต้องติดข้าวสาร สามสี่กระสอบมากินตามประสาคนต่างจังหวัดครับ พูดแล้วก็ทำให้อยากจะไปอยู่บ้านไวๆ จังเมื่อไหร่ลูกจะโตเนี่ย เฮ้อ

ส่วนในเมืองไม่ค่อยได้ใช้รถครับ เติมเต็มถังทีวิ่งเป็นเดือนเลยอ่ะ

เผื่อไว้เป็นข้อมูลนะครับ

แต่ผมว่าขนาดยางพี่ใหญ่ขนาดนั้นก็สมเหตุสมผลนะครับกั บอัตราการบริโภคขนาดนั้นหน่ะ
ทวิท is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ทวิท For This Useful Post:
f18hornet (30-08-2011)