ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-01-2015, 08:45   #3
2jzgevvti
Senior Member

คะแนน: 17 2jzgevvti is on a distinguished road
ฝาสูบเด้งเป็นยังไงครับ ฝาสูบไม่ใช่สังกะสีถึงจะเด้งไปเด้งมาได้ วิธีการตรวจสอบคือเมื่อถอดฝาสูบออกมาแล้วทำความสอาด เช็ดให้แห้ง เสร็จแล้วให้ใช้ไม้บรรทัดเหล็กทาบด้านที่ติดกับปะเก็ น หมุนไม้บรรทัดเหล็กไปมา มันจะต้องเสมอกันทั้งหมดตลอดหน้าสัมผัส กดไม้บรรทัดเหล็กให้แนบ ทดลองใช้กระดาษ A4 ขนาด 80 แกรม (กระดาษดับเบิล A) แหย่ใต้ไม้บรรทัดเหล็ก จะต้องแหย่ผ่านไม่ได้ ถ้าแหย่ผ่านได้ให้เปลี่ยนฝาสูบใหม่ครับ เชียงกงสายไหมมีเยอะแยะ สี่ห้าพันบาท พร้อมใช้งาน ไม่แนะนำให้ฝานฝาสูบครับ ใช้ได้ไม่นาน
2jzgevvti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to 2jzgevvti For This Useful Post:
rescue231 (30-01-2015)