ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2009, 20:46   #6
nat_jza31
Member

รูปส่วนตัว nat_jza31

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 3JZ-GE
คะแนน: 0 nat_jza31 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. อ่านกระทู้
--- ใส่กันไม่ได้ครับ เพราะว่าปะกับหน้าแปลนที่เสียบเข้าไปในบายศรี ร่องฟันเฟืองไม่เท่ากัน และ รูหน้าแปลนที่ใช้ยึดเพลาข้างก็คนละรู ( จำนวนรู ไม่เท่ากัน ) ---

--- วิธีนับเฟืองท้าย เอาปากกาสีขีดไว้ที่ เพลาข้าง แล้วหมุนนับจำนวนรอบเอา .... ถ้ากลัวพลาดก็เปิดตูดเฟืองท้าย แล้วดูที่จานบายศรี มันจะมีตัวเลขตอกเบอร์บอกเอาไว้อยู่ ( เอาตัวเลขมาหารกัน ก็จะได้อัตราทดเฟืองท้ายของลูกนั้นครับ ) ---
คุณเก่งครับ
ขออีกนิด
เพลาข้างของผม มันเป็น5แฉก
แต่เฟืองท้ายเป็นซิลเวีย

ตามที่คุณเก่งบอกไว้คือมันเสียบเข้ากันไม่ได้ ถูกเปล่า
แต่ของผมมันเสียบได้

ยังไม่ค่อยเข้าใจ
nat_jza31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม