ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-02-2007, 23:09   #6
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BirdyReds
ทำไมตอนที่ใช้แก๊ส บางครั้งเร่งไม่ขึ้นครับ?

ไม่ได้เป็นทุกที จะเป็นแค่บางครั้ง ขับๆไปพอจะคลิกดาวน์ เครื่องกลับวูบ แต่ไม่ถึงกับดับ
เหมือนไม่มีแรงไปเฉยๆ ต้องขับแบบประคองเรื่อยๆ แล้วหาโอกาสตัดกลับเป็นน้ำมันอาการก็หายไป

หลังจากนั้นขับน้ำมันไปได้ซํกพัก (ประมาณ 5 นาที) แล้วตัดกลับมาใช้แก๊ส ก็สามารถเร่งได้ตามปกติ

มันเกิดจากอะไรครับเนี่ย...
ลองสังเกตุดูที่หม้อต้มนะครับว่าเย็นไปหรือเปล่า ของเพื่อนเคยเป็นอยู่วิ่งๆไปหม้อต้มเย็นจัดแก๊สจ่ายไ ม่ได้ต้องใช้น้ำมันสักพักแล้วจึงกลับมาใช้แก๊สได้
แต่เดี๋ยวนี้เค้าได้แก้ไขแล้ว
แต่ของพี่ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่านะครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม