ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-11-2009, 17:53   #3
4d4wd
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว 4d4wd

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2J-GTE
คะแนน: 16 4d4wd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p อ่านกระทู้
ของผมก็แตกตรงท่อยางที่ คุณว่ามาเหมือนกันครับ แต่ที่ผมสามารถตรวจเช็คเจอได้ก็ต้องขอบคุณเจ้าน้ำยาห ม้อน้ำที่ผมใส่เข้าไปนี่แหละครับ คือถึงแม้ว่าน้ำมันจะระเหยไปไม่ทันที่เราจะมาดูก็ตาม แต่ถ้าเติมน้ำยาหม้อน้ำ เวลามันแ้ห้งเราก็จะเห็นคราบของมันเกาะอยู่อย่างเห็น ได้ชัดเลยครับ ในกรณีนี้ผมไม่แน่ใจว่าคุณได้เติมน้ำยาหม้อน้ำด้วยหร ือเปล่านะครับ แต่ถ้าไม่ได้เติมหาเติมใส่ไปก็ดีนะครับ ช่วยทำให้จุดเดือดของน้ำสูงขึ้น แล้วก็ข้อดีทางอ้อมอีกทางหนึ่งคือเวลาตรงจุดไหนที่น้ ำรั่วเราก็สามารถที่จะเห็นมันได้อย่างชัดเจนเลยครับ: emo_toon03:

อาการเดียวกับผมเลย รั่วเท่ารูเข็มเองหาเท่าไรก็ไม่เจอร้อนแล้วน้ำชอบหาย ที่ละครึ่งลิตรแน่ะ กะเปิดฝาแล้ว พอดีล้างเครื่องเสร็ดแล้วออกไปลองวิ่งเลย กลับมาเห็นคราบน้ำยาถึงหาจุดรั่วเจอ ---------------- ความสะอาดนี่บางทีช่วยได้เยอะเหมือนกัน อะไรรั่วซึมนี่หาง่ายเลย
4d4wd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to 4d4wd For This Useful Post:
e34Neba (06-11-2009), JZ_P_MAYIM (07-11-2009), Lucky (03-06-2011)