ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2008, 11:32   #51
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nununu อ่านกระทู้
ขอถามหน่อยนะครับเพราะเป็นน้อยใหม่บยังไม่ค่อยรู้เรื ่องครับ
ทำมาทำไรครับทั้งหมดอ่ะ
ทำที่ไหนครับลงแล้วจุกจิกมะครับ
* ติดแก๊สรึน้ำมันครับ
*เครื่องเก่าเทิรนได้เท่าไรครับ
*ขอบคุณครับ
1. การว่างเครื่องและราคาค่าวางอันนี้ไม่ทราบจริงๆ ครับ เพราะตอนผมซื้อรถมาเค้าวางมาอยู่แล้วครับ แต่ถ้าหาร้านวางอยู่ แล้วถ้าคุณอยู่แถวๆปริมณฑล ผมพอแนะนำได้ครับเพราะมีอู่ที่รับวางเครื่อง j โดยเฉพาะอยู่ครับ ราคาค่าวางถ้าเป็น j โบก็ประมาณ 65,000 บาทครับ(แบบขับได้เลย) ถ้าเป็น j ไม่โบฝาดำอยู่ที่ ประมาณ 45,000 บาทครับ เพราะเพิ่งพาเพื่อนเอา E36 ไปวางอยู่ครับ
2. รถผมติดแก๊สแล้วครับ เวลาStart จะ Start น้ำมันทุกครั้ง แล้วก่อนดับเครื่องก็จะเปลี่ยนเป็นน้ำมันครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กิตติศักดิ์ อ่านกระทู้
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p
รูป 6,7 และ 8 อันนี้เบาะที่ได้มาใหม่ ที่นำมาติดตั้ง
ค่าใช้จ่ายการติดตั้ง ก็มี
1. ค่าเบาะไฟฟ้าของ Prelude 1 คู่ เป็นเบาะคนขับไฟฟ้า เบาะคนนั่งแบบธรรมดา ราคา 3,500 บาท
2. ค่าแปลงเบาะใส่รถ 1,400 บาท ตีเทิร์นเบาะเก่าที่เสียแล้ว ได้ 600 บาท จ่ายเพิ่ม 800 บาท
3. ค่าอุปกรณ์เดินเบาะไฟฟ้า 545 บาท (ระบบไฟฟ้าเดินเองครับ ไปถามร้านมันคิดค่าติดตั้ง 1,200 บาท ผมเลยไม่ทำ ทำเองดีก่าเสียแต่ค่าอุปกรณ์อย่างเดียวครับ)
รวมค่าเบาะ และค่าติดตั้งเบาะทั้งหมด 4,845 บาท

ชอบเบาะครับ สวยดี
ขอบคุณมากครับผม

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กิตติศักดิ์ อ่านกระทู้
รถสวยครับ
ขอทราบราคาค่าใช้จ่ายทั้งหมดด้วยครับ
พอดี มีคนที่บริษัท จะทำเหมือนกันครับ
กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
เรื่องราคาค่าวางไม่ทราบจริงๆครับ ตอนซื้อวางมาอยู่แล้วแต่โดยทั่วไปอยู่ประมาณ 65,000 บาท + - ครับ

ขอบคุณครับที่ชม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parkpoom_p : 30-04-2008 เมื่อ 11:38.
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to parkpoom_p For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), pakit (15-04-2010)