ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2010, 23:57   #1
sadsade
ClubJZ Web Register

Car Brand: โตโยต้า
Engine Type: 1J โบล์
คะแนน: 0 sadsade is on a distinguished road
ขอคำแนะนำหน่อยครับ

พอดีผมพึ่งไปซื้อรถมาเป็นไทร์เกอร์ วาง 1J โบ ออโตติดแก๊สแบบมิกซ์มาด้วย แต่ยังไม่ได้ลองขับไปไหนมากนัก ปัญหาที่เจอในตอนนี้็ก็คือ
1 รถกินแ็สอย่างรุนแรง เติมไป 300 บาท วิ่งได้ 100 ก.ม.ความเร็วประมาณ 100-120 ครับ
2 เวลาคิกดาวแล้ว รอบเครื่องขึ้นแต่รถไม่วิ่ง
3 ไมค์วัดรอบกับความเร็วไม่ตรง(ทำยังไงได้บ้างครับ ค่าใช้จ่ายเท่าหร่)
4 ฝาครอบรางหัวเทียนหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับราคาเท่าไห ร่
ยังไงรบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ แล้วอีกอย่างที่อยากรบวน ถ้าหากต้องการเช็คเครื่องมีอ่ไหนแนะนบ้างครับ ผมอยู่ฝั่งธนฯ แถวๆบางแคครับ
ขอบคุรครับ
sadsade is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม