ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-05-2010, 13:25   #5
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cefred อ่านกระทู้
สาย IG ที่ว่านั่นละครับถ้าปลดออกมันก็ไม่ติดอยู่แล้วเนื่อง จากว่ามันไม่มีไฟไปเลี้ยง ไดสตาร์ท เอาเป็นว่าถ้าคุณจะต่อหรือเปลี่ยนสวิท AUTO ตัวใหม่ คุณไม่ต้องไปปลด ขั้ว ig ออกครับ ที่ตัว SW มันจะมีสายออกมา4-5 เสัน ไม่แน่ใจ แต่ที่สำคัญ สายสีแดงที่ออกมาจาก SW AUTO ให้คุณเอาไฟบวกจาก ig ผ่านฟิวส์ เข้าเลยครับ ไม่ต้องไปปลดสาย ig (เอาไฟเข้าเพื่อเลี้ยงวงวร SW AUTO) ครับ
auto change switch ตัวเก่ามี relay 2 ชุด ส่วนตัวใหม่ มี 1 ชุดครับ
ขอถามเพิ่มเติมครับ ปกติเสียงไดสตราท์เมื่อจ่ายไฟเวลาสตาร์ทจะดังแกร้กๆแ ล้วเครื่องยนต์ติดครับ และถ้าผมไม่จ่ายไฟ ถามว่าไดสตาร์ทจะดังแกร้กๆไหม ผมดังแกร้กๆแต่เครื่องยนต์ไม่ติดครับ งั้นพรุ่งนี้ผมจะลองไล่สายไฟวัดดูว่าถึงกันหรือไม่
mr.tu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม