ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-01-2011, 20:23   #2
มานะ
ClubJZ Full Member 2555

คะแนน: 0 มานะ is on a distinguished road
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ
ของผมเป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นตอนเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก้ส อาการเหมือนน้ำมันท่วมเพราะหัวฉีดรั่ว
แต่ตอนเช้าหรือตอนไหนๆสตาร์ทด้วยน้ำมันชึ่งเดียวก็ติ ดทุกครั้ง เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่หัวฉีดรั่วหรือไม่ เพราะได้ยินมาว่าถ้าหัวฉีดรั่วจะสตาร์ทยาก(เครื่อง 1j Ge,แก้สหัวฉีด Ac)
ยังไม่ได้แก้ไขอะไรเลยครับ รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนวให้หน่อย ว่าต้องเริ่มดูจากตรงไหนก่อน
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มานะ : 08-01-2011 เมื่อ 20:33.
มานะ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม