ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-12-2007, 15:25   #7
KORN999
Member

คะแนน: 0 KORN999 is on a distinguished road
ขอบคุณครับทุกคนหลังจากLEDขาดไปสองดวงเลยเล่นหลอดไฟห น้าปัทม์รถแหล่มเลยแต่แสงไม่สวยอิอิ กะว่าจะเล่นLEDซุปเปอร์ไบร์ท

ปัญหามันอยู่ที่ว่าตอนนี้ ผมลองวัดขั้ว +B ที่กล่องdiagที่ตัวเครื่อง ไฟมันมาจากกุญแจเท่านั้น ยังงี้เท่ากับว่ารถผมไม่ได้ต่อไฟแช่ไว้ใช่ไหมครับ หรือว่าต้องเช็คที่กล่องอีกที (ไม่อยากรื้อเลยกว่าจะเก็บใต้เกะให้มันเงียบได้ อิอิ) ต้องเชคขา 33 +B หรือเปล่าครับ ถ้ามันเป็นจากสวิทกุญแจอีกผมจะแก้ไขโดยลากสายจาก12โว ล์ค้างจากแถวคอพวกมาลัยหรือจากแบตมาแปะไว้ที่ขา33ได้ เลยหรือเปล่าหรือต้องตัดออกแล้วเอาสายที่ลากมาใหม่ต่ อแทนครับ

กลับกันทำที่สายที่ขั้ว+B ที่กล่องdiag ได้หรือเปล่าครับ

ปล.2jGE
KORN999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม