ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-08-2009, 18:47   #26
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skymera อ่านกระทู้
ชอบคุณสำหรับข้อมูลคับ
ถามต่อ ...1. ท่อยาง2ท่อบนtrc อันนึงมาจากหม้อต้ม แล้วอีกอันมาจากไหนคับ
2.แล้วเวลาเจาะท่อแก็สเข้าไปต้องทำปากเข้าไปลึกมั้ยค ับ หรือเอาแค่พออยู่ได้
3.จำเป็นต้องใส่ lamdaมั้ยคับ

รถผมไม่มีที่สำหรับใส่มิกเลยปาก trc แทบจะติดหม้อน้ำแล้ว ตอนนี้กำลังติดตั้งอยุ่คับ ขอรบกวนข้อมูลหน่อยคับ thank u
ด้านในไม่ได้ทำอะไรเลยเเค่เจาะให้สามารถต่อท่อยึดสาย เเก็สเข้าได้ครับ ท่อยางสองท่อมาจากหม้อต้มหนึ่งอันเเละอีกเส้นหนึ่งเป ็นสายที่มาจากตัวมอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบาครับ เพื่อให้เดินเบาได้นิ้งไม่สันเมื่อตอนที่เราใช้เเก็ส อันนี้จำเป็นต้องเจาะนะอยา่ลืมเพราะของเดิมระบบเครื่ องปรกติถ้าเป็น 1 เจโบจะวนไปดูดอากาศด้านเทอร์โบต้องทำการย้ายมาไว้หลั ง Mix เพราะจะได้ดูดอากาศที่มีเเก็สเข้าไปทำให้เครื่องไม่ส ั่นหรือเดินเบาไม่นิ่งเพราะมีเเก็สเข้าไปชดเชยรอบ ตามที่มอเตอร์เป็นตัวเปิดปิดตามที่ ECU เป็นตัวสังงานเหมือนตอนใช้น้ำมันครับ Lamda ไม่ต้องใส่ก็ได้เเต่ถ้าใส่ผมว่าอัตราการตอบสนองดีกว่ า Power Vale มีอะไรลองโทรมาได้ครับเท่าที่ตอบได้ครับ 085-123-0229 โมทย์ครับ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to m&m For This Useful Post:
richard (03-02-2011), THE MASS (07-10-2010), วัช69 (29-01-2010)