ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2011, 14:20   #1662
bellcorp
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว bellcorp

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 18 bellcorp is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง bellcorp
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ note4you อ่านกระทู้
ขอถามพี่วุฒิ และทุกๆท่านที่มีประสบกราณ์

1.ผมจะยกเครื่องใหม่ มีอะไหล่ตัวไหนที่ใช้อยู่ได้บ้างครับ (ช่วยระบุสิ่งที่ควรจะซื้อใหม่ให้หน่อยได้ไหมครับ กลัวโดนต้ม)

2.เสียงเครื่องJเข้าไปในรถ หูอื้อๆ เพื่อนผมก็เป็น มีวิธีแก้ไข้หรือทำให้มันดีขึ้นได้ไหมครับ

3.พี่คนไหนพอจะรู้ราคาเครื่อง 2JZ-GE ฝาดำ ตอนนี้บ้าง ช่วยๆๆสืบให้หน่อยนะครับ จะได้รีบแจ้งราคาเต็น อู่แถวบ้านผม เข้าบอกว่า เครื่อง2J น่าจะ3หมื่นกว่าแล้วมั้ง(เข้ายังไม่สรุปให้เพราะต้อง เช็คกับเชียงกงก่อน) + ค่าวางเครื่องอีก1หมื่น (รวมของเหลว)แต่รถยังมีอะไหล่ที่ยังใช้ได้อยู่ พวกเกียร์ อื่นๆ จะได้ซื้อของเท่าที่จำ
กัดฟันอีกนิด ขยับไปเป็น2J vvti เลยดีกว่าครับวิ่งปลิวๆ เครื่องปีใหม่กว่า สดกว่าครับ อีกอย่าง Vvti ประหยัดน้ำมันกว่า วิ่งจิ้ดจ้าดกว่าครับ ผมใส่ใน E34 อยู่วิ่งปลิวๆครับ

กลับมาที่ Sport rider เรื่องระบายความร้อน ผมใส่แบบพัดลมฟรีปัมพ์และเปลี่ยนหม้อน้ำใบใหม่ ตามที่พี่ PUDROM เรียนมาข้างต้น ไม่ต้องทุบห้องเครื่อง แต่ต้องตัดคานหน้าด้านล่างออกครับ ลุยๆร้อนๆสบายครับ เคยจอดนิ่งๆมา1ชม. ความร้อนไม่กระดิกครับ
bellcorp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to bellcorp For This Useful Post:
note4you (02-06-2011), rider boy (03-06-2011), sompol (02-06-2011)