ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-06-2010, 22:43   #24
Peace_Keeper
Junior Member

รูปส่วนตัว Peace_Keeper

Car Brand: MB W201 จ่ายตลาด
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 Peace_Keeper is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomic อ่านกระทู้
อย่างแรก ผมไม่ได้ผสมทั้งน้ำมันก๊าด หรือเบนซินครับ ผมใช้เพียวๆ เลย ผมเคยผสมแล้วงานไม่ดีเนื่องจากเวลาล้างน้ำออก จะมีคราบ ครับ แต่ถ้าใช้เพียวๆ ส่วนที่ชุบโครม จะเงางามอย่างมากมาย
เอาครับขอให้เป็นน้ำยาล้างเครื่องที่ขายตามเชียงกงแห ละครับ เหมือนกัน แต่คนละยี่ห้อก้อได้ครับ
ขอบคุณมากครับ

วันนี้ไปลองล้างแล้วครับ อย่างที่ว่า ยี่้ห้อไม่สำคัญ

ไปซื้อน้ำยา ยี้ห้อ KAR เขียนว่า สูตรเชียงกง แกลลอนละ 280 ลองทำสองแบบคือ เพียวๆ กับผสมน้ำมัน91 2น้ำยา:1เบนซิน ดีดเป็นตัวเลขแล้วแบบผสมจะถูกกว่า ล้างตามที่บอกไว้ครับผลออกมาคือสะอาดเอี่ยมอ่องเหมือ นกันครับไม่ต่าง แต่รู้สึกเองว่าผสมน้ำมันจะล้างง่ายกว่า แต่ ยุ่งยากกว่าเพียวๆแยะ

ผมเคยใช้หลายๆแบบ SONAX ป๋องเขียว ก็เคยใช้ ณ เวลานี้ พอใจแบบสูตรเซียงกงมากที่สุดครับ ทั้งประหยัดกว่าและออกง่ายกว่า แต่มันไม่สำเร็จรูปเหมือนพวกสเปรย์เท่านั้นเอง

ต้องขอขอบคุณมากๆเลยครับ และขอบคุณ จขกท. ด้วยครับ
Peace_Keeper is offline