ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2009, 22:49   #16
apile
Member

คะแนน: 0 apile is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้

ดังนั้น ถ้าจะมีการเปลี่ยนขนาดจานดีส เพื่อการเบรคที่ดีแล้ว ควรที่จะเปลี่ยนทั้งเซทครับ (ทั้งคู่หน้าและหลัง เป็นชุดเซทของมัน) โดยผู้ผลิต เขาคำนวณขนาดจานดีสมาเรียบร้อยแล้วว่า จานดีสหลังจะเล็กกว่า จานดีสหน้าหน่อยนึงครับ เพื่อการเบรคที่ดี นิ่มนวล และสั่งได้ครับ

ถามลุงมูนนิดนึงครับ จานหน้าต้องใหญ่กว่าจานหลังเสมอไปหรือเปล่าครับ เพราะของผมใช้จานเบรค skyline R32 คือ จานหน้ามันเล็กกว่าจานหลังอ่ะครับ จานหน้ามีขนาดแค่ 286 จานหลัง มีขนาดถึง 297 แบบนี้จะมีผลเกี่ยวกับบาลานซ์ของรถหรือเปล่าครับ
apile is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม