ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-06-2008, 21:04   #1609
fortuner
Junior Member

รูปส่วนตัว fortuner

คะแนน: 0 fortuner is on a distinguished road
sert ครับ

ใช้ Fortuner D4D 3.0V แต่อยากคบกับ J
พอมาเจอเว็บไซค์ได้ความรู้มากเลยครับ
แต่เครื่องที่อยากได้คือ 1UZ FE ครับ หรือ 2JZ GTE VVTI ครับ
คือผมเป็นคนชอบรถแรงครับ และ
ถ้ามีข้อมูลเกี่ยวกับเครื่อง 2 ตัวนี้ผมรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ตอบให่ตรงนี้เลยนะครับ
ว่า

เครื่องสองบล๊อคนี้นั้นแตกต่างกันครับ
การออกแบบเครื่องก้อต่างกัน
แต่เรื่องความแรงนั้นฟิลล ของรถที่มีเทอร์โบ อัตราเร่งจะดีกว่า
แต่กับเครื่องไม่โบ ที่มีความจุเยอะแบบ ยู ก้อไม่ได้มีปัญหาไรมากครับ
สำหรับการขับบอดี้ ฟอจูนเนอร์

ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา สำหรับผมก้อคิดว่า วาง 2JZ GTE VVTI น่าจะดีกว่า
เพราะเห็นว่าชอบความแรงเพราะอย่างน้อย การที่มันเป็นเครื่องเทอโบ อัตราเร่งจะดีกว่าเครื่อง NA อยู่แล้วครับ

...

ยินดีต้องรับนะครับ
ลำดับสมาชิกคือ JZ_M-1346 ครับ

.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย najake@lampang : 13-10-2008 เมื่อ 11:58. เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูลครับ
fortuner is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม