ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-03-2011, 11:20   #1370
jojozang
Member

Car Brand: toyota
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 jojozang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
คุณ jojozang เป็นอย่างไรบ้างครับ แก็ไขไปถึงไหนแล้ว

ผมวิ่งผ่านไปตรงสามแยก ที่ซ้ายไปโพธิ์ทอง ขวาไปอ่างทอง เห็นมีอู่อยู่ทางขวามือ

เคยเห็นสปอร์ตไรเดอร์ยกสูงจอดอยู่ไม่ทราบว่าใช่ของคุ ณ jojozang หรือเปล่า

เรื่องความร้อนของผมตอนนี้ตั้งแต่ขึ้นเทอร์โบเดี่ยวค วามร้อนลดลงไปเยอะเลย

ประมาณ 3-5 องศา ตอนกลางวันแดดจัด ๆ อุณหภูมิข้างนอก 36 องศา ผมวิ่งแช่ติดบูสหน่อย ๆ

ความเร็วที่ 140-150 ความร้อนอยู่ที่ 87 องศา ซึ่งตอนเทอร์โบเดิมจะอยู่ที่ 90-95 องศาครับ

สงสัยว่าห้องเครื่องมันโล่งขึ้น ความร้อนสะสมลดลง หลังจากงานเข้าหม้อน้ำเดิม

ตอนนี้ผมเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นอลูมิเนียมช่องใหญ่ช่องเด ียว หนารวมฝาประมาณ 2 นิ้ว

พัดลมไฮโดรลิค ความร้อนก็อยู่ช่วง 83-87 องศา ถ้ายังมีปัญหาความร้อนอยู่จะมาดูของผมเป็นแนวทางก็ได ้นะครับ

ใช้แล้ครับรถผมเอง สีน้ำเงินยกสูกนั้นแหละครับ แก้ไขแล้วความร้อนยังขึ้นอยู่เหมือนเดิมครับ ขนาดเปลี่ยนหม้อน้ำอลูมิเนียม 2 ชั้นและเพิ่มหม้อทองแดง ของซีวิคเอาไว้ใต้ท้องรถอีก 1 ลูก วิ่งแช่ที่ 130 - 140 ความร้อนขึ้นที่ 107 องศาอะครับ แล้วก็เรื่องแอร์เหมือนกันครับ ขนาดเพิ่มแผงแอร์แบบรถตู้ไว้ใต้ทองแล้วมันยังไม่เย็น ฉ่ำเลยครับ อาการคือเววาจอดเปิดแอร์เย็น แต่เวลาขับมันไม่เย็นเลยอะครับ แล้ก็น้ำมันเกียร์เวลาขับไปจอดติดไฟแดงกลิ่นมันเหม็น เข้ามาในรถอะครับ คงต้องแก้ไขกันอีกซักพักอะครับ คุณวุฒิช่วยแนะนำที่ว่าต้องแก้ไขยังไงต่อครับ
jojozang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to jojozang For This Useful Post:
rider boy (09-03-2011), sompol (09-06-2011), กัมพ์ (22-04-2011)