ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-05-2014, 02:22   #6
wasabixe
ClubJZ Web Register

Car Brand: Holden Calais VN
Engine Type: 1JZ GE VVTI
คะแนน: 0 wasabixe is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
น่าจะจ่ายน้ำมันไม่พอนะครับทำให้เกิดอาการสะดุด ใช้e85ผมว่าต้องใส่กล่องช่วยจูนนะครับ ว่าแต่ท่อยางกะปั๊มติ๊กนี่ใช้แบบที่ทนe85แล้วใช่ไหมค รับ
ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนมู่เล่ไดชาร์ทให้เล็กลง(ได้ไฟชาร ์ทที่ดีกว่าเดิม)และหาOBDมาติดไว้ใช้อ่านค่าพวกอาศาจ ุดระเบิด อัตราน๊อคจากการจุดระเบิดผิดพลาด ตำแหน่งเปิดปิดลิ้นเร่ง ค่าAF ฯลฯ(เยอะอ่ะพอนะ)ก็จะดีนะครับ มันจะช่วยวิเคราะห์ปัญหาได้เยอะเลยนะ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
เปลี่ยนเอาหัวฉีด 3S-GTE ขนาด 540cc. มาลงแทนของเดิมน่าจะดีขึ้นนะคัฟ....ไม่ก็หากล่อง E85Kit มาลงสักใบกับหัวฉีดเดิมก็เป็นที่นิยม....
ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆแบบนี้

ท่านอื่นๆเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
wasabixe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wasabixe For This Useful Post:
Khun_Thian (14-05-2014)