ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2007, 08:41   #3
noom@korat
Super Moderator

รูปส่วนตัว noom@korat

Car Brand: ไมตี้,Hiace,TT141
Engine Type: 1J-gte,2J-GE vvt-i,JZ-GTE
คะแนน: 18 noom@korat is on a distinguished road
วางเจโบ.. ทำครั้งเดียวให้จบเลยนะครับ..

ทุบห้องเครื่อง 2" ดึงเครื่องถอยหลังให้มากที่สุด เครื่องแคร้งหลัง พัดลมดูดหลังหม้อน้ำสองตัว แผงแอร์อยู่ที่เดิมเสริมพัดลมเป่าอีกตัว...

ไมตี้ห้องเครื่องด้านข้างๆเครื่องแคบ พยายามเน้นให้ช่างจัดเก็บสายไฟ สายท่อแอร์ให้เรียบร้อยครับ จะได้ maintenance ง่ายครับ หรือจะให้ง่ายต่อการซ่อมบำรุง ก็เปลี่ยนเทอร์โบไปเลยครับ เวลามีปัญหาทางฝั่งเทอร์โบจะทำได้ง่าย และห้องเครื่องช่วงเทอร์โบที่เคยติดโบเดิมมากจะไม่ต้ องทุบมากด้วยครับ

ฝีมือผมเองครับ..ที่นี่!

งานยามว่าง ที่ต้องทำ.. เค้าอยาก เราจัดไป..
1J-gte m/t @ BMW E30
2J-ge a/t @ Benz 230E
2J-ge a/t @ Benz 300E เอ้า..วิ่งได้แล้ว
2J-ge m/t @ Mitsubishi Starda.
noom@korat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม