ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-07-2007, 08:16   #507
chongcobb
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 chongcobb is on a distinguished road
คือผมมีความสงสัยครับ..ผมลง 2jz..พร้อมแกซ LPG ...ใช้มาได้สักพักใหญ่แล้วครับ...ก็รู้สึกดีครับ.สตา รท์ปั๊ปติดปุ๊ป....ออโต้จากน้ำมันเป็นแกซก็ดีครับ แต่มีอยู่อย่างหนึ่งครับ..เมื่อเติมแกซเต็ม..พออกมาว ื่งได้สักพัก..เครื่องก็ดับดื้อๆ..ต้องสลับไปใช้น้ำม ัน....แล้วพอวิ่งไปได้ประมาณ 20-30นาที พอสลับกลับเป็นแกซอย่างเดิม...เครื่องก็ OK ....ผมเป็นงงมาก..และเมื่อเกิดเหตุการณ์นี้..ผมก็ไปห าช่างที่ติดแกซให้..แต่พอไปถึงอู่..เครื่องก็ใช้ระบบ แกซเป้นปกติ..ช่างก็ไม่รู้ว่าเป้นอะไร..และที่ผมสังเ กตุการดับจะเกิด จาก ปั๊มแกซที่เติมประจำ..แต่เมื่อเติมปั๊มอื่นไม่ค่อยเป ็นครับ...เพื่อนๆมีคำแนะนำให้อย่างไรดีครับ
^
^
^
^
ลองเอาข้อมูลเข้าไปปรึกษา ไปคุยกัน
ที่หน้าฟอรัม นะครับ
คงมีคนมาช่วยคิดเยอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย najake@lampang : 09-07-2007 เมื่อ 08:40.
chongcobb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to chongcobb For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)