ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-04-2007, 09:27   #259
ศักดา สุขจีน
Junior Member

รูปส่วนตัว ศักดา สุขจีน

คะแนน: 0 ศักดา สุขจีน is on a distinguished road
ผมใช้ โตโยต้าคานแข็งหน้า-หลัง LN106 Off Road ตัวจริงจาก www.weekendhobby.com/offroad/toyota
อยากได้ทอร์คแยะๆ ม้าไม่ค่อยสนมากเท่าไหร่

เปลี่ยนเครื่องดีเชลมาหลายตัวแล้ว แรงบ้าง ร้อนบ้าง จนราคาน้ำมันพุ่งกระสูด และกระแสแก้สมาแรง
ตอนแรกเล็ง 1JZ-GET VVT-i แต่ราคาสูงไปหน่อย และไม่ได้เอาเกียร์มาด้วยเพราะจะชนเกียรื 4WD เดิม กลัวมีปัญหาเรื่องเซนเซอร์และการไวริ่ง เลยมาจบที่ 2JZ-GE ฝาดำ

กำลังจะวางที่อู่ช่างเต่า ลำปาง ตอนนี้เครื่องไปกองไว้รอรถแล้ว
คุณ แจ็ค@ลำปาง ถ้าว่างรบกวนช่วยดูและชี้แนะให้ด้วย จะเป็นพระคุณยิ่งครับ

ไว้ได้ป้ายน้ำเงินแล้วจะโพ้สให้ดูในบอร์ดครับ
ศักดา สุขจีน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม