หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2010, 10:16   #309
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatupong อ่านกระทู้
เอ้...ไม่ได้ถามเหมือนกันครับ
ใช่ครับ 1UZ VVT-i คงไม่ชอบ fixed mix เป็นแน่ครับ

*เมื่อ 2-3 วันก่อนผมไปเจอช่างที่วาง 1JZ GTE ใน body W124 แกอยู่แถวลาดพร้าว แกบอกว่า แกรับวางเฉพาะใน body W124 อย่างเดียวครับ คันที่แกนำไปลองอยู่เป็นสีดำ วาง 1JZ GTE + gas หัวฉีด ผมลองไปกระแทกคันเร่งดู เร่งขึ้นไวดีครับ ส่วนการวางก็ลงตัวดีครับ ฝาสูบเสมอคานหน้าเลยครับ
**ส่วนของผมก็ขึ้นไปแก้ไขที่ กท. สัปดาห์กว่า ๆ จนเรียบร้อยหมดแล้วครับ ขับมันขึ้นกว่าเก่าเยอะครับ code ต่าง ๆ ก็ไม่ show แล้วครับ ขากลับกระแทกหนัก ๆ เลยครับ ทำความเร็วได้สูงสุด 189 ครับ (ไม่มีช่วงว่างครับ) ส่วนใหญ่ก็อยู่ช่วง 150-165 ครับ กิน gas ขึ้นกว่าเดิมครับ
ปลด locked เรียบร้อย ไมล์อ่อนกว่าเดิมประมาณ 13 ครับ
*** ตอนนี้ยังไม่พอใจโช้ค กับ สปริงครับ ผมว่า มันแข็งไปหน่อยครับ
****ของคุณเป้า เริ่มลงตัวแล้วใช่ไหมครับ ?
ยังไม่ลงตัวซะทั้งหมดครับ งานแก้ก้อมี แต่ช่างเจอปัญหาเดิมๆอีกแล้ว งานทำไม่ทัน ลูกน้องกลับไปเกี่ยวข้าว งานติดแก๊สผมต้องไปทำที่อื่นเลย เพราะรอแกสงสัยปีใหม่ยังไม่ได้ทำ เบรคที่ซื้อไว้ ผมก็จะเอาไปทำที่ TT อยู่ ซอยเพชรเกษม 88 ด้านหน้าผมพอเครื่องหนักขึ้น ก็ต่ำลงมาจนล้อมุดซุ้ม ดูสวยดี แต่ลงคอสะพานแรงๆก็สีซุ้มนะครับ ผมใช้ล้อหน้ากว้างมาก 9.5 นิ้วครับ ขนาดว่าโป่งแล้วนะ จะไปเพิ่มยางรองสปิงดูก่อนว่าจะช่วยได้ไม๊ ใส่ซัก 5 ติ่งเลย

ส่วนเรื่องเฟืองท้ายตัดใจไม่ทำแล้วครับ มันออกตัวก้อไม่ขี้เหร่นะครับ สงสัยต้องไปลอง 3.9 ของคันพี่ดูหน่อย เผื่ออาจะเปลี่ยนใจ
pakapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม