ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2007, 13:21   #5
พจน์เทอร์โบ
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 พจน์เทอร์โบ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dittapong
ถ้ามีรูป เทคนิคการเสียบปากฉลาม ลงไป ก็ดีสำหรับ ชาว เจแซด ไม่ใช่น้อยเลยครับ เผื่อได้ช่วยกันทดลองปรับปรุงไปด้วย
ขอบคุณครับ.
ปากฉลามพจน์ตัดทิ้งไปครับเพราะมันทำให้แก๊สเข้ามากเก ินในรอบสูง ก็คือตัดให้มันตรงๆเลยแต่ลองเอารถเพื่อน 1เจไม่โบ เอามิกซ์ออก ต้องทำปากฉลามครับเพราะจะช่วยแรงดูดในรอบต่ำและสูงวิ ่งดีเลยครับ ปากฉลามก็คือมันจะมีด้านยาวกับด้านสั้น ด้านยาวก็คือมันจะแหลม เวลาเสียบลงไปให้ด้านยาวอยู่ทางกองอากาศ ด้านสั้นอยู่ทางลิ้นปีกผีเสือ ต้องใช้แรมด้าเท่านั้นนะครับถึงจะจูนแล้ววิ่งเนียน ถ้าใช้เพาว์เวอร์วาล์ว อยู่จูนไม่เนียนครับ ส่วนมิกซ์ไร้วิญญาณที่ใส่แก๊ส 2 ท่อปากฉลาม 2 ตัว[แรมด้ากับเพาว์เวอร์วาล์ว] คงใช้กับรถ 4 สูบซ๊ซ๊น้อยเพราะแรงดูดเครื่องน้อย ตอนนี้เพื่อนกำลังจะเอา RB20 ลองเอามิกซ์ออกดูแต่เครื่องRB20จูนยากครับไม่ค่อยจะเ นียนขนาดมีมิกซ์ มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าอีกทีครับ
พจน์เทอร์โบ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม