ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2011, 17:52   #1663
Khanty
Member

Car Brand: Sport rider Prerunner
Engine Type: 2Jz-vvti Auto
คะแนน: 17 Khanty is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellcorp อ่านกระทู้
กัดฟันอีกนิด ขยับไปเป็น2J vvti เลยดีกว่าครับวิ่งปลิวๆ เครื่องปีใหม่กว่า สดกว่าครับ อีกอย่าง Vvti ประหยัดน้ำมันกว่า วิ่งจิ้ดจ้าดกว่าครับ ผมใส่ใน E34 อยู่วิ่งปลิวๆครับ

กลับมาที่ Sport rider เรื่องระบายความร้อน ผมใส่แบบพัดลมฟรีปัมพ์และเปลี่ยนหม้อน้ำใบใหม่ ตามที่พี่ PUDROM เรียนมาข้างต้น ไม่ต้องทุบห้องเครื่อง แต่ต้องตัดคานหน้าด้านล่างออกครับ ลุยๆร้อนๆสบายครับ เคยจอดนิ่งๆมา1ชม. ความร้อนไม่กระดิกครับ
ไม่ทราบว่าพี่ใช้ฟรีปั๊มที่มากับเครื่อง หรือฟรีปั๊มดัดแปลงครับ เพราะเท่าที่ผมดูถ้าใช้ของติดเครื่องตัวพัดลมมันจะอย ู่มุมล่าง พอจะมีรูปหรือให้ข้อมูลได้บ้างไหมครับ ผม 2jvv กำลังหาทางทำอยู่ครับ ตอนนี้ใช้พัดลมไฟฟ้าดูด2 ตัวอยู่ครับ
Khanty is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Khanty For This Useful Post:
note4you (02-06-2011), rider boy (03-06-2011)