ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2006, 14:31   #14
stableapp_01
Junior Member

คะแนน: 0 stableapp_01 is on a distinguished road
ลองเช็คฝาหม้อน้ำดูด้วยครับว่ายังรักษาแรงดันอยู่หรื อเปล่า อาจมีการเสื่อมของสปริงค์ฝาหม้อน้ำทำให้ไม่สามารถรัก ษาแรงดันในหม้อน้ำไว้ได้ จึงเกิดอาการโฟล์น้ำทิ้ง ความร้อนเลยขึ้นครับ แต่ปรกติเวลาขัขขึ้นเขารอบจะต่ำนะครับ แต่ที่รอบของคุณสูงอาจเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องยนต์ ทำงานหนักจนเกิดแรงดันภายในระบบระบายความร้อนมากเกิน ไปครับ (เป็นเพียงการสันนิฐานนะครับถ้าผิดพลาดสมาชิกท่านอื่ นโปรดช่วยแนะนำด้วยนะครับ)
stableapp_01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม