ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-08-2009, 15:46   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PJ_Joob Joob อ่านกระทู้
รถผมเครื่อง 1jz Gte อยากทราบว่า ปกติกระปุกน้ำมันพาวเวอร์ น้ำมันในกระปุก จะเป็นสีไรครับ สีใส หรือสีขุ่นครับ พอดี ของผมเปิดดูแล้วเป็นสีขุ่นครับ ผิดปกติมั้ยครับ ขอบคุณครับ
ปกติแล้วควรเป็นสีแดงทับทิมใสๆครับ การที่เป็นสีขุ่นออกทางดำนั้น ส่วนมากเป็นเพราะว่า ใช้งานมานานแล้วไม่มีการเปลี่ยนถ่ายบ้าง ก็สมควรเปลี่ยนครับ หาอ่านวิธีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ได้จ าก Forum Technical ครับ

ถ้าเป็นสีชมพูขุ่น ออกทางขาว แสดงว่า มีความชื้นหรือน้ำเข้าไปในระบบ ก็ต้องรับเปลี่ยนถ่ายเช่นกันครับ
lsurin (09-10-2009), pookza (09-10-2009), sumitr (09-10-2009)