ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-05-2010, 18:01   #39
za 2JZ
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว za 2JZ

Car Brand: ISUZU BENZW123 TOYOTA VIGO 2 jz ge 4wd mazda2 nissan tida toyota ae101
Engine Type: 1jz-gte A/T LPG BY KKS
คะแนน: 17 za 2JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noom_31 อ่านกระทู้
ตามคำขอครับพี่ ดูแล้วนะ ภาค 3 ภาคจบ

หลังจากที่ทุก ๆ ท่านได้อาบน้ำล้างเนื้อ ล้างตัวเป็นที่เรียบร้อย บรรดาสมาชิกทั้งหลายก็ตรงดิ่วไปที่รองรับพลพรรคสมาชิ ก ในการรับประทานอาหาร เป็น เรื่อนไม้ริมน้ำ ชั้นเดี่ยว ด้านข้างปล่อยโล่ง เพื่อให้ได้รับลม แต่ติดนิดส์เดี่ยวหลังคาเตี้ยไปนิดส์ ทำให้อากาศร้อนลงมาต่ำได้เร็ว แตก็ยังดีที่มีบ่อน้ำอันกว้างขวางอยู่ด้านข้าง โดยไม่กี่อึดใจอาหาร มื้อกลางวันค่อน ๆ ออกไปทางบ่าย ๆ ก็ได้ลำเลียงออกมาให้บรรดาพวกพ้องน้องพี่ได้รับประทา นกันและตอนนี้ละครับที่เป็นจุดเริ่ม ย้ำนะครับเป็นจุดเริ่ม จริง ๆ เพราะด้วยปรกติทั่วไปถ้าตารางมาถึงตรงนี้ก็คงจะจบคือ ทานข้าวเสร็จแล้วก็กลับ แต่ไม่สำหรับพวกเราแล้วไม่ไล่ ไม่เลิก

ดังนั้นเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น พี่โมทย์ ดูแล้วนะ ว่าคงไม่มีท่านใดที่จะเหมาะสมเท่ากับตัวเองในการที่จ ะกล่อมขวัญพี่น้อง เพื่อทำลายบรรยากาศที่กำลังทานข้าวอยู่ 555 ( ถ้ามีกลุ่มเรากลุ่มเดี่ยวไม่เท่าไร มีอีกสี่โต๊ะคนเกือบ สามสิบ นั่งอยู่ด้านหลังกลุ่มเรา กำลังทานข้าวเหมือนกัน ) และเป็นสิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือไมล์ ร้องเพลง แต่ที่ไหนได้ ทั้งมาลีฮวนน่า ทั้งคาราบาว ทั้ง เจ เจตริน ทั้งอัศนีย์ ทั้งนูโว ทั้งต่าย อรทัย ทั้งหนูแหวน แขนอ่อน โอ้ย แมร่งมาจากไหนกันวุ้ย ไม่ได้อายเลยเหมือนมากันแค่กลุ่มเดี่ยว55555 มันส์จริง ทั้งร้อง ทั้งเต้น อยู่คนเดี่ยวได้สักพัก ก็เริ่มมีเพื่อนร่วมอุดมการ์ณค่อย ๆโผล่มาที่ละคนโดนเริ่มที่พี่หนุ่มสุดหล่อ พี่น้องสุดสวย คุณแม่เอรี่ ขาแดนซ์ประจำกลุ่ม พี่ไฮ้ คนนำทาง โดย GPS น้องปุ๊กเบาหวิว พี่นิ่มเกาะเสา น้องยุ้ย คาเฟ่ คลองสาม และอีกหลายๆ ท่านที่ไม่ได้กล่าวนามเพราะ ไม่ไหวจะเคลียร์ เข้าร่วมอุดมการ์ณ นึกว่า ศอฉ กำจัดไปหมดแล้วซะอีกมาร่วมกันที่นี้เอง พอไปได้สักพักก็มีการ คุยกันเล่น ๆกับเจ้าของสถานที่ว่าตรงข้างๆ นะบ่ออะไร อ้อบ่อหอยแคลงนี้เอง ถ้าพี่อยากทานลงไปงมได้เลยนะคะ ไอ้เราก็นึกว่าเสียเงินค่าน้ำจิ้ม แม่เจ้าที่ไหนได้ พี่กล้าลง หนูก็กล้าทำ ได้เลย นึกว่าเราจะกลัวกันหรือ ลงเลยพวกเรา เห็นแกของฟรี ณ ช่วงนี้ก็แล้วแต่ละท่านพักผ่อนตาม ลำบาก ใครใคร่นอน นอน อันนี้ต้องหายาแก้ป๊อด ให้ทาน ใครใคร่ ร้อง ร้อง ใคร ใคร่งม ๆ สุดท้าย กว่าจะเดินทางกลับได้ มีเบียร์ช้าง อีกสองขวดของอีช้างคนเดี่ยวแถม 037 อีก 6 ของกลุ่มคนบ้าน้ำ สรุปครับ กว่าจะกลับได้ เกือบ ทุ่มครับ ป.ล เบียร์ 4 แพ๊คที่นำมาไม่ทราบใครกินหมด เฮียไฮ้ฝากถาม

สุดท้านนี้ต้องขอขอบคุณ

กลุ่ม อปต คลองโคลน คุณเมธี หรือคุณจอย คุณศศิการน์หรือ คุณ คิตตี้ ที่ได้เสียสละมาดูแลคนบ้า ทั้งคณะ

ขอบคุณ วัดคลอดโคลน ที่ให้ทั้งสถานที่จอดรถ อาบน้ำ เป็นอย่างดี

ขอขอบคุณ พี่ที่ขับเรือพาพวกเรา ไปและกลับโดยสวัสดิภาพ

ขอขอบคุณ เพื่อนสมาชิกนังชะนีน้อยที่ออกมาให้การตอ้นรับเป็นอย ่างดี

และ สุดท้ายขอขอบคุณสมาชิกทุกๆ ท่านที่ให้ความร่วมมือ ในการกิน และ กิน และ กิน เป็นอย่างดี

ป.ล. ท้ายนี้อีกไม่เกิน 3-4 สัปดาห์จะมีนอกรอบนะครับท่านใดสนใจต้องคอยสอบถามเอาเ องจากสมาชิกใกล้ๆ ตัวนะครับ

ด้วยความห่วงใย

หนุ่ม 31
นอกรอบเมื่อไหรโทรบอกซาบ่างนะครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324

โมทย์ คลองสาม ผลสุวรรณผ้าม่าน มู่ลี่ ม่านปรับแสง วอลล์เปเปอร์ WWW.PWFABRIC.COM TEL. 081-309-9113 E-Mail : pw2006@sanook.com

za 2jz ซาครับ Tel.081-455-5113**081-814-0704**
แวนดำเจโบพี่เค kks และ พี่โมทเค้าจัดให้หรือจะลอง ส่วนเจ้า vigo 2jz ge 4wd พี่เค KKS จัดให้
za 2JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to za 2JZ For This Useful Post:
PuK_InfinitY (25-05-2010), pyf (24-05-2010), sumitr (29-05-2010)