ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-05-2010, 12:02   #28
เจนนี่
Secretary and PR.

รูปส่วนตัว เจนนี่

คะแนน: 100 เจนนี่ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noom_31 อ่านกระทู้
นั่งคิดอยู่นานว่า เราจะเขียนอะไรดีนะ ให้เพื่อน สมาชิก ได้เห็นภาพ นะครับว่ามันส์ขนาดไหนเอางี่เดี่ยวผมจะค่อยๆ ลำดับ สถานการ์ณให้ทราบก็แล้วกัน

เริ่มกันเลยครับสำหรับกิจกรรม ปลูกป่าลดโลกร้อน แต่สมาชิกที่ไปที่สิ ร้อนกัน น่าดูเริ่มกันตั้งแต่จุดนัดพบนะครับ ปั้ม ปตท ออกจากวงแหวน ปั้มแรก แม่เจ้ารถก็เยอะ คนก็เยอะ พอเจอหน้ากันยังไม่ได้ทันได้ทักทายกันครบหน้าเท่าไร พี่น้อง ใบเตย เหงยหน้าขึ้นไปเห็นกระติกเสบียง ( เวลา 9.00 น ) และก็มั่นใจแน่นอนว่าในนั้นต้องมีน้ำศักดิ์สทธิ์ที่จ ะสร้างความสนุ๊กสนานได้แน่นอน แกเลยตัดสินใจลากสักขารอันล่วงโรย ปีนต้นงิ้ว เอ่ยไม่ใช้ ปีนหลังกระบะ เพื่อ นำน้ำ มหัศจรรย์มาให้พวกเราดื่มกัน พอหลังจากนั้นเหล่าสมาชิกก็เริ่มตั้งขบวนเดินทางกัน จากหน้าปั้ม โดยมีผู้นำขบวนที่นัดแนะเป็นพี่ไฮ้ แต่พอออกกันจริง ไงเป็นพี่น้อง มีการคุยว่ารถแรงที่ไหนได้ เข้าจอดรอกันด้านหลัง ส่วนที่พี่น้องแกตั้งหน้าตั้งตาขับ กว่าจะมาร่วมตัวกันได้ ก็ปาไปเกือบ แม่กลอง หลังจากนั้นก็มีการ เดินทางเป็นขบวนแบบทุรักทุเร โดยมีน้องออม ผู้มีจิตใจงดงามเดินทางร่วมขบวนเพื่อมาส่งพวกเรา และแล้วก็มาถึงที่ตามเวลาที่นัดหมาย 10.30 ตอนแรกนัด 10.00 5555 ก็มาตามเวลาไง โดยมีพี่เอรี่ พร้อมคุณแม่ ผู้แข็งแรงมาก พร้อมชะนี ตัวแบน นั้งมากับพี่เอรี่ รออยู่ ณ จุดนัดหมาย( ณ เวลานี้น้องออมก็กำลังจะขอตัวกลับ แต่ไม่ทราบไปโดน ใครเป่ากะหม่อมเข้าให้จากที่จะกลับดันเปลียนเสือผ้า ลงเรือไปกะเข้าด้วย ใจจริง ๆน้อง ) และแล้วเหล่ายอดมนุษย์ ก็เริ่มแปลงกาย ในชุดที่ เตรียมพร้อมในการสร้างสิ่งมหัศจรรย์ของโลก แต่กว่าจะไปกันได้เหมือนเดิม จับลิงใส่กระด้ง [ คิดดูจับปู ยังลำบาก นี้จับลิง ] แต่ก่อนที่เราจะเดินทางครับ ทางเจ้าของสถานที่ จะมีการบรรยาย สำหรับ กิจกรรม ว่าต้องทำอย่างไร มีอะไรที่ต้องป้องกัน มีอะไรที่ต้องระวัง การปลูกต้นไม้ควรทำอย่างไร สิ่งที่ไหนที่ควรติดตัว สิ่งไหนที่ควรเก็บในรถ และแล้วก็ได้เวลาครับ ในการลงเรื่อเพื่อที่จะออกไปทำการปลูกป่า ทาง อบต คลองโคลน เข้าเตรียมเรือไว้ให้กลุ่ม เราประมาณ 25 คนโดยใช้เรือ สามลำ คือ 1 ลำใหญ่และสองลำเล็ก แต่โอ๋ แม่เจ้าเป็นไปได้อย่างไร ที่เรามาด้วยกันแล้วคุณจะมาพรากพวกเราออกจากัน สุดท้าย ขอเรือลำเดี่ยว ครับ ลำใหญ่มาก นั่งกันสบาย ยืนกันก็สบายครับ พอเข้าเขตป่าชายเลนครับสิ่งที่ทุกคนตื่นตาตื่นใจกันก ็คือ นังเจนนี้ นังชะนี้น้อย ได้นัดแนะพวกให้มาวิ่ง และ ว่ายน้ำตามเรือของพวกเราเพื่อขอ อาหาร และทันได้นั้นพวกเราก็คิดได้ว่าแม่เจ้าเรากล นังชะนี้น้อยเสียแล้ว นังชะนีคงหลอกล่อพวกเราให้มาติดกับดักเพื่อนำเอาอาหา รมาให้พวกของนังชะนีที่คอยวิ่ง และว่ายตาม 555 พอเราเริ่มสลัดสมาชิกของนังชะนีได้กลุ่มของเราก็ถึงท ี่หมาย คือป่าชายเลนสถานที่ ที่จะทำให้พวกเราเป็นอีกหนึ่งกลุ่มที่จะสามารถทำความ ดีถวายแด่พ่อหลวง และ ช่วยโลกของเราอีกทาง พอเรือเทียบกับป่าชายเลนเท่านั้น ก็เริ่มเกิดเรื่องราวที่น่าเป็นห่วงเป็นอย่างยิ่ง คือ น้องปุ๊กเบาหวิวของเราครับ จม ไม่น่าเชื่อเธอโดนโคลนดูด ยิ่งขยับตัวก็ยิ่งดูดในฐานะของเราทั้งเป็นพี่ และ ผู้ชายจะต้องช่วยน้องให้ได้แต่ก่อนช่วยขอขำก่อนได้ปะ 5555 ฮากันทั้งวง อีกหนึ่งทานนายเต่ยสิงห์ ช่วงที่กำลังเปรียนเสื้อผ้าที่จะทำกิจกรรม บรรดาสมาชิกทั้งหลายก็ต้องตกตะลึงในการเตรียมพร้อมแต ่ไม่ถูกสถานที่ 5555 ลองเท้าเดินป่าลายพรางแบบกันทาก แต่อีนั่งเต่ยเอามาใส่ ลุยโคลนเพื่อปลูกป่า ก็ฮาสิตัวเธอ จม และ จม และ จม คำแนะนำสิ่งที่ดีที่สุดนะครับ ถุงเท้ายาวเพื่อป้องกันของแหลม หรือ เท้าเปล่านี้ละครับเนียนสุด ๆ เออ ชักเหมื่อย ขอทำงานก่อนเดี่ยวมาต่อภาค 2
ว่าเค้าพาพวกไปถล่ม ชิชิ

ติดต่อสอบถาม 089-1085364

เจนนี่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เจนนี่ For This Useful Post:
Ass@hole (24-05-2010)