ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-09-2009, 16:28   #1
power357
Member

คะแนน: 0 power357 is on a distinguished road
รบกวนสอบคุณลุงมูนเรื่องการวัดค่าตัว sensor หน่อยครับ

คือว่ารถผมไม่วอร์มให้ตอนสตาร์ทเมื่อเครื่องเย็น...เ ท่าที่อ่านในเว็ปให้เช็ค4ตัวคือ
1 ตัวรอบเดินเบา...เปลี่ยนใหม่แล้วไม่หายครับ
2 ตัวออกซิเจนเซ็นเซอร์
3 ตัวเซ็นเซอร์อากาศ...(ใช่ตัว sensor Airflow ที่ฝังอยู่ใกล้ๆกับกรองอากาศหรือป่าวครับ)
4 ตัวเซ็นเซอร์น้ำ...(ผมหาแถวๆท่อน้ำแล้วไม่มีครับ...ไ ม่รู้ช่างติดมาให้หรือป่าวก็ไม่รู้ครับหรือว่าผมหาไม ่เจอเอง

ถามครับ
1. ถ้าใช่ตัว sensor Airflow นั้นแล้วเราจะเช็คแบบเอามิเตอร์จิ้มช่อง HT กับ +Bดูว่าให้อยู่ในค่า 5.1 ถึง 6.3 โอห์ม แบบตัวอ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ได้ไหมครับ......เห็นมีแค่2 ช่องแค่นั้นครับ

2. แล้วตัวเซ็นเซอร์น้ำทำแบบวิธีตามที่ผมคิดนั้นถูกไหมค รับ

3. ส่วนมากเซ็นเซอร์น้ำช่างจะติดตรงไหนบ้างครับ...ผมหาแ ต่บริเวณช่วงท่อน้ำบนแถวกระปุกพาวเวอร์อย่างเดียว

ปล. ตอนแรกวางเครื่องมาสมบูรณ์ทุกอย่างไม่ติดโค้ดและวอร์ มปกติ.........แต่ตอนนี้มีโค้ด 21ขึ้นและไม่วอร์มครับ....รบกวนคุณลุงมูนด้วยครับ
power357 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม