ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2012, 11:53   #49
nsr150
Member

คะแนน: 0 nsr150 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raf อ่านกระทู้
สำหรับ ว. เครื่องสีแดง
ใครคิดจะซื้อใช้ซื้อได้เลยครับไม่ต้องสอบ
ส่วนจะไปเป็นสมาชิกชมรมใดก็ไปสมัครชมรมนั้น
ก็จะได้นามเรียกขานในภาคของประชาชน
แต่ถ้าไม่สมัครก็ฟังเขาได้ครับ แถมคุยก็ได้ไม่ต้องมีนามเรียกขาน
อีกอย่างพกพาไปไหนก็ได้ตำรวจไม่จับ เพราะที่ร้านเขาจะออกใบให้ท่านเรียบร้อย
แต่..แต่ช้าก่อนถ้าจะซื้อเครื่องแดงนั้น....
ผมขอแนะนำอยู่ 1 ยี่ห้อราคาก็แค่ 3 พันต้นๆ(ถูกกว่าเครื่องแดงมียี่ห้อเป็นไหนๆ)
นั้นก็คือยีห้อ.."มาแชล"..หรือ.."Marshal"..
ผมซื้อใช้มาตอนช่วงน้ำท่วมไว้ฟังความเคลื่อนไหวจวบจน ถึงปัจจุบันยืนยันว่าใช้ได้ดีเลยทีเดียว
แต่..เอ..แล้วมาแนะนำทำไมเหรอครับเจ้ายี่ห้อนี้
เพราะว่ามันฟังได้ 2 ความถี่ครับทั้งภาคประชาชน
แล้วก็ภาควีอาร์ ที่รวมถึงคลื่นราชการได้อีกต่างหากเนี้ยไงครับ ที่เลยอยากแนะนำ
ไม่ผิดกฏหมายครับ อนุญาติถูกต้องโดยกสทช.เรียบร้อย
ใครอยู่ย่านตอนเหนือกทม. ก็ไปตรงถนนรามอินทราได้เลยครับ
ลอดใต้ทางด่วนมามองซ้ายมือก่อนจะถึงแยกไฟแดงนวลจันทร ์จะมีร้านขายอุปกรณ์วิทยุอยู่ซ้ายมือ(จำชื่อร้านไม่ไ ด้แต่ที่นั้นจะเป็นศูนย์ใหญ่ของยี้ห้อนี้)
ซื้อปุ๊ปรับเครื่องปั๊ป อีกไม่เกิน 30 วันมารับใบอนุญาติ
ทุกวันนี้ผมเดินทางในเมืองเปิด ว.จราจรฟังแล้วจ๊าบขึ้นเยอะครับ
กำลังจะซื้อเหมือนกัน แต่เห็นเค้าบอกว่ารุ่นนี้เสียงไม่ค่อยดังหรือเปล่าคร ับ
nsr150 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม