ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-07-2009, 13:11   #14
PowerSupply
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW e36 compact
Engine Type: 1jz gte MT
คะแนน: 0 PowerSupply is on a distinguished road
Smile อาการคล้ายๆผม

ของผมเป็นรถตู้นะครับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่นาน ตอนแรกซื้อมา ลองระยะใกล้ไม่รู้หรอกครับว่าเป็นอะไร
พอซื้อมาแล้วขับทางไกลดูงานเข้าครับ ความร้อนขึ้นสูง กลางคืนไม่สูงมาก เกียร์ก็ไม่เปลี่ยนลง สี่
เครียดเลยครับ พอดีไปเจอช่างที่ราชบุรี ไปรายอื่นนะครับ บอกว่าผมต้องเปลี่ยนเกียร์บ้าง เปลี่ยนกล่องบ้าง วุ่นวายเลยครับ เครียดจัด พอดีเจอช่างอีกคน พอบอกอาการเค้านะครับ เค้าเปิดกล่องดูก่อนเลยครับ แค่ตัวเก็บประจุเสียไปสองตัว เปลี่ยนใหม่ 2 ร้อยบาท หายครับ อาการเกียร์ไม่เข้าสบายใจไปอีกเปาะ คราวนี้เรื่องความร้อน ครับ อาการคล้ายๆกันครับ พอสุดท้ายเค้าให้เอาไปล้างหม้อน้ำครับ เปิดมาผม ตกใจเลย ตันเพียบเลยครับ ไม่น่าเชื่อเลย เห็นแล้วตกใจมาก พอล้างเสร็จนะครับหายเลยอาการร้อน ตอนนี้สบายใจมาก ไม่มีปัญหาเลยครับ

ลืมบอกไปครับ ของผมเป็นรถตู้นะครับ หม้อน้ำเป็นของเครื่องดีเซล เดิม พัดลมเป็นหน้าเครื่อง เครื่อง ก็ 1jz พอดีผมเป็นมือใหม่นะครับ อาจมีบางเรื่องตอบมาแบบโง่ๆ แต่เห็นว่าปัญหาคล้ายกันครับ เลยอยากเเชร์ประสบการณ์

สรุปแล้วผมเสียเงิน ไป 1,200 บาท จบเลย ซื้อรถมา 180,000 พร้อม J พร้อม Lpg พอดีเอามาใช้ขนของครับ
PowerSupply is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม