ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2009, 14:29   #12
oann
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 2J
คะแนน: 0 oann is on a distinguished road
ขอบคุณ คุณnuhm และทุกๆคนที่ช่วยตอบด้วยคับ ที่ช่วยนำรูปมาลงให้ดู ผมเข้าใจแระ ตอนนี้ผมกะลังหาซื้อพัดลมใหม่อยู่น่ะคับ หาพัดลมที่มานมีความเร็วรอบเพิ่มขึ้น เพราะผมรู้สึกว่าพัดลมหม้อน้ำที่ใช้อยู่มานหมุนช้า และก็จะเพิ่มพัดลมแอร์อีก1ตัว เพราะว่าตอนนี้มานยังเหลือที่ว่างอีกครึ่งนึง
สรุปก้อคือ
1.จะเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำ2ตัวให้มีความเร็วรอบมากขึ้น
2.จะเพิ่มพัดลมแอร์อีก1ตัว
3.เปลี่ยนวาล์วน้ำใหม่ให้วาล์วน้ำเปิดที่อุณหภูมิ ต่ำกว่า82องศา เพราะตอนนี้ของผมมานเปิดที่82 มานอาจจะเปิดช้าไป
4.เปลี่ยนปั๊มน้ำใหม่ เพราะสังเกตว่าที่ปั๊มน้ำมีคราบน้ำหล่อเย็นเลอะอยู่( สังเกตหลายครั้งแล้ว)

......................ขอบคุณทุกๆคนคร้าบ เด๊ยวหายแล้วจะมาเล่าให้ฟัง อิอิ......................
oann is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม