ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2009, 22:14   #8
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
อ.มูนรบกวนเพิ่มเติม เครื่องผม 2เจ วีวีที ในดีแมก ช่วงวันหยุด 5 ธันวาไปเที่ยวเขาใหญ่ น้ำมันเกียร์ใช้งานมาประมาณหมื่นโล ใช้งานปกติดีครับ แต่มีปัญหาหลังจากจอดแช่อากาศเย็นๆบนเขาใหญ่ทั้งคืน ตอนเช้าอุณหภูมิ 10ต้นๆ สตาร์ทรถเพื่อให้รถคันอื่นๆออกคือจอดขวางทางเขา เข้าเกียร์ถอยหลังปรากฏว่ามีเสียงเกียร์ดังกราวเลยคร ับ แต่ถอยได้ปกติ แต่หลังจากน้ำมันเกียร์เริ่มอุ่นขึ้นมาแล้วเข้าเกียร ์ถอยหลังก็ไม่มีเสียงมาอีก อาการเกียร์เสียงดังตอนอากาศเย็นๆนี่ มันพอจะบอกอาการว่าเกียร์กำลังมีปัญหารึป่าวครับ...ห รือว่ามีเหตุอื่นอีกที่จะต้องคอยสังเกตุ...ขอคำแนะนำ หน่อยครับ....
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม