ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-08-2011, 21:18   #10
f18hornet
Junior Member

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 f18hornet is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ทวิท อ่านกระทู้
ไมล์ผมใช้ Trooper ดีเซลครับ ซื้อของเบนซินมาแล้ว แต่ยังไม่ว่าเปลี่ยนครับ

ถ้าใช้ไมล์ Trooper รอบเครื่องไม่ต้องใช้กล่องแปลงก็ได้นะครับ แก้ที่เรือนไมล์ได้เลยครับ

ส่วนความเร็ว ถ้าเป็น ตัว vvti แล้ว ยังไงก็ต้องใช้กล่องแปลงครับ เพราะเดิมๆ ของเขาจะจับความเร็วจากเฟืองท้ายมั๊งผมไม่ค่อยแน่ใจ
ผมใช้กล่องแปลงของ MPEX ครับก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ

ส่วนของพี่เป็นฝาดำ ก่อน vvti ใช่เปล่าครับ ผมไม่เคยเล่นอ่ะครับ
ขอบคุณครับเดี่ยวต้องเดินหาไมค์ทรูปเปอร์แล้วครับ ขอบคุณนะครับ ความเร็วเพี้ยนเดียวศึกษาก่อนว่าแก้ไขทางไหนดี
f18hornet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม