ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2008, 13:25   #24
Ragtop
Member

คะแนน: 0 Ragtop is on a distinguished road
เมื่ออาทิตย์ก่อนผมไปได้รถมาอีกคันเป็น crown ปี93 เครื่อง 2JZ-GE เดิม ๆ จากโรงงาน

ขับใช้งานมาอาทิตย์กว่า ๆ เกียร์ก็มีอาการกระตุกบาง เวลา N ไป D แต่ไม่แรงมาก และก็ไม่มีเสียงดัง

ตึก! เหมือนคันแรกที่เล่าให้ฟังว่าเปลี่ยนเกียร์ไป 3 ลูก (ลืมบอกไปคันที่เปลี่ยนเกียร์เป็นรถ

crown ปี91 เครื่องเดิม 5M เปลี่ยนเครื่องเป็น 1JZ-GE) ทำให้ผมเริ่มทำใจแล้วว่าขนาดรถไม่ได้

วางเครื่องมายังมีกระตุกนิด ๆ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนเกียร์ ค่าน้ำมันเกียร์ ค่าเสียเวลาในการเดินทาง เป็น

ประสบการณ์คับ
Ragtop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม