ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-08-2012, 19:29   #51
MAMOTO3
Senior Member

รูปส่วนตัว MAMOTO3

Car Brand: BMW / TFR
Engine Type: 2JZ GE / 1uz fe
คะแนน: 13 MAMOTO3 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laa อ่านกระทู้
สวัสดีครับ คุณ Mamoto3 ติดกันโคลงหน้ากับคันชักครับ มีคำชี้แนะเรียนเชิญนะครับ จะได้แก้ไขให้ดีขึ้นครับ ขออนุญาตใช้รูปของพี่ SITTIV หน้าเชิดเหมือนกันครับไม่รู้วา่มีปัญหาเหมือนผมหรือเ ปล่า
2ทางครับ 1หาแคร้งหลังซึ่งเดี๋ยวนี้มีขายมากมาย ลองหาดูครับ เป็นแคร้งทำ ราคาไม่กี่บาท
2 ยกตัวถังซึ่งวิธีนี้ผมเลือกทำเพราะตอนนั้นแคร้งหลังย ังหาได้ยาก
ซึ้งทั้ง2วิธีมีผลเสียครับ วิธีที่1 ต้องตัดเชื่อมกรวยน้ำมันเสี่ยงๆเอา วิธีที่2 ยกตัวถังต้องแปลง หม้อน้ำใหม่ ต้องแปลงกันชนไม่แต่แปลงไม่มาก ซึ่งการยกตัวถังทำได้หลายวิธีครับ รองด้วยเหล็ก รองด้วยซุปเปอร์ลีน ซึ่งผมเลือกซุปเปอร์ลีน รองเข้าไป1นิ้ว ผลเสียอยู่ตรงที่ผมชอบรถต่ำๆมันเลยยันกันกระแทก แต่ก็โอเคสำหรับรถที่ใช้แบบแตนดาดหรือสูงๆไปเลย สำหรับผมก็ใช้ได้เหลือแค่หาโชคหน้าตัวสั้นมาใส่ ลองดูครับหากเรามาแก้งานทีหลังค่าใช้จ่ายอาจมาก แต่หากเราทำแต่แรกเริ่มงาน อะไรก็ง่ายหมด
MAMOTO3 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to MAMOTO3 For This Useful Post:
laa (12-08-2012)