ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-12-2011, 00:02   #1
oct999
Junior Member

รูปส่วนตัว oct999

Car Brand: BMW
Engine Type: 1 j
คะแนน: 0 oct999 is on a distinguished road
พี่ๆช่วยผมหน่อยครับ ผมความรู้น้อย เครียดมากเลยครับ

รถผมเครื่อง 1 j โบ ติดแก๊สหัวฉีด ผมขอแยกปัญหาเป็นข้อๆนะครับ
1.เมื่อสตาร์ทเครื่อง(คงจะใช้น้ำมันใช่หรือเปล่าครับ อันนี้ผมไม่ทราบเลย) คือเครื่องมันเหมือนจะดับ วูบๆ ต้องค่อยๆเหยียบคันเร่งแบบนิดๆและถี่อ่ะครับ รอจนกว่าระบบจะตัดมาเป็นแก๊สอ่ะครับ

2.เมื่อขับโดยใช้น้ำมัน รถมันเหมือนกันแร่งไม่ค่อยขึ้นเลย วูบๆด้วยครับ ไม่เหมือนเวลาขับด้วยแก๊สเลยครับ

หมายเหตุ ขับโดยใช้แก๊สรถเร่งได้ปกติ

ผมต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ผมอยู่นครศรีธรรมราชครับ และพี่ๆมีร้านแถวนครศรีธรรมราชแนะนำไหมครับ ช่วยด้วยนะครับ
oct999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม